Thủ tục đăng ký thuế TNCN

• Thread starter The Hoang
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Xin chào mọi người,
Cho mình hỏi về thủ tục đăng ký kê khai nộp thuế thu nhập cá nhân cụ thể như thế nào? Có vị nào rành thì giúp mình với. Mình đi đăng ký ở chi cục nơi quản lý cty mình thì họ nói đến cục thuế TP. HCM. Đến Cục thuế thì họ lại nói ai hướng dẫn lên đây thì về đó mà làm. Như vậy là như thế nào thế các bác. Mình ko biết đi đâu để dăng ký cho NV nữa, hết năm đến nơi rồi còn phải quyết toán nữa chử. Đau đầu quá.
:wall:
Pls help

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kid

Guest
14/11/05
71
0
0
19
Lầu năm góc
Chả cần đăng ký làm gì cho mệt. Nếu phát sinh thuế TNCN phải nộp thì bạn làm " Tờ khai nộp thuế Thu nhập thường xuyên của cá nhân", đính kèm bảng thanh toán lương của người đó" nộp cùng với tờ khai thuế hàng tháng và nộp thuế TNCN cho người có TN chịu thuế trc ngày 25 hàng tháng là ok.

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
The Hoang nói:
Xin chào mọi người,
Cho mình hỏi về thủ tục đăng ký kê khai nộp thuế thu nhập cá nhân cụ thể như thế nào? Có vị nào rành thì giúp mình với. Mình đi đăng ký ở chi cục nơi quản lý cty mình thì họ nói đến cục thuế TP. HCM. Đến Cục thuế thì họ lại nói ai hướng dẫn lên đây thì về đó mà làm. Như vậy là như thế nào thế các bác. Mình ko biết đi đâu để dăng ký cho NV nữa, hết năm đến nơi rồi còn phải quyết toán nữa chử. Đau đầu quá.
:wall:
Pls help
Bạn xem thông tư Số:12 /2005/TT-BTC ngày 04/02/2005 bạn làm theo hướng dẫn của TT là được.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Thanks
Mình có thể tìm thông tư đó ở đâu vậy. Nếu bạn có thì cho mình xin với.
Xin cám ơn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA