Mất biên lại nộp thuế GTGT có được cấp lại?

• Thread starter pbalvt
  • Ngày gửi
P

pbalvt

Guest
4/8/05
28
0
0
42
Vietnam
Tôi bất cẩn đã để mất tờ biên lai nộp thuế GTGT, nay muốn được cấp lại hay muốn có một chứng từ nào đó để làm chứng từ cho việc hạch toán nghiệp vụ đóng thuế GTGT thì phải làm sao?
Mong nhận được sự giúp đỡ.
Xin cảm ơn trước

Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
pbalvt nói:
Tôi bất cẩn đã để mất tờ biên lai nộp thuế GTGT, nay muốn được cấp lại hay muốn có một chứng từ nào đó để làm chứng từ cho việc hạch toán nghiệp vụ đóng thuế GTGT thì phải làm sao?
Mong nhận được sự giúp đỡ.
Xin cảm ơn trước
Nếu bị mất biên lai giấy nộp tiền thuế GTGT cho hàng nhập khẩu, thì bạn phải làm công văn đề nghị Hải quan xác nhận số thuế đó đã nộp vào NSNN, hoặc kho bạc nơi bạn nộp để chứng minh với cơ quan thuế công ty bạn đã nộp

H

huongxu

Guest
1/12/04
11
0
0
hanoi
Bạn có mẫu công văn này không? Cho mình với,mình cx đang mắc phải chuyện đấy.Lên kho bạc họ không xác nhận mà bắt mình phải xuống thuế.Mà cứ mắc đến đấy là coi như mình hết hồn rồi.

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Gay nhỉ. Mình chưa làm mất nó bao giờ nên cũng không biết thủ tục phải làm ra răng?

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
huongxu nói:
Bạn có mẫu công văn này không? Cho mình với,mình cx đang mắc phải chuyện đấy.Lên kho bạc họ không xác nhận mà bắt mình phải xuống thuế.Mà cứ mắc đến đấy là coi như mình hết hồn rồi.
Công văn thì không cần phải mẫu đâu bạn ạ, Bạn cứ viết như viết đơn vậy thôi, cái gì mà cũng cần mẫu thì giải quyết nhanh sao được.

Còn mẫu thì các công văn đầy trên thư viện đấy bạn lấy đại cvăn nào đó. Sau đó đổi nội dung lại theo như mình muốn.

Chúc bạn thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA