Hãy Biết Cười Trong Những Lúc Bi Quan Nhất

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
cuộc sống với bao bề bộn và lo toan và có những lúc thật sự là bế tắc , tôi mong bạn , những ai đang đọc những dòng này hãy mỉm cười , đó là món quà tôi tăng bạn , chúc bạn vượt qua mọi khó khăn bằng những nụ cười nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bim Bim

<b>^_^ Smile Girl ^_^</b>
lan nguyen nói:
cuộc sống với bao bề bộn và lo toan và có những lúc thật sự là bế tắc , tôi mong bạn , những ai đang đọc những dòng này hãy mỉm cười , đó là món quà tôi tăng bạn , chúc bạn vượt qua mọi khó khăn bằng những nụ cười nhé
:eek:k:
:ladiesman

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Hic hic hãy biết khóc vào những lúc có thể nếu như giọt nước mắt đó làm cho bạn cảm thấy dễ chịu.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Gia tri cua nu cuoi

Giá trị của nụ cười

Bạn đã biết đến giá trị của nụ cười chưa? Hãy đọc nhé!

1. Nụ cười chẳng mất vôn, mà lợi thật nhiều.
2. Một nụ cười không làm nghèo người phát ra nó, nhưng làm giàu người nhận nó.
3. Một nụ cười chỉ nở trong khoảnh khắc, nhưng có khi làm cho ta nhớ suốt đời.
4. Kẻ phú quý tới mức nào mà không có nó thì cũng vẫn còn nghèo; còn kẻ nghèo hèn tới đâu mà sẵn có nó thì vẫn còn cái vốn vô tận.
5. Nụ cười gây hạnh phúc trong gia đình, nó là nguồn gốc những hảo ý trong thương nghiệp và là dấu hiệu của tình bè bạn.
6. Nó bồi dưỡng kẻ mệt nhọc, nó là hình ảnh bình minh cho kẻ ngã lòng là nắng mùa xuân cho kẻ buồn rầu và là thuốc mầu nhiệm nhất của tạo hoá để chữa lo âu.
7. Nụ cười không thể mua được cũng không thể xin như khất thực, không mượn được mà cũng không thể ăn cắp được. Vì ta khư khư giữ nó thì nó chẳng có giá trị gì nhưng nếu ta dùng nó một cách phung phí thì giá trị nó vô cùng.
8. Cho nên khi bạn gặp một người mệt nhọc, không còn sức tươi cười với bạn được, thì bạn hãy mỉm cười với người đó đi. Vì người nào đó không còn lấy nụ cười để tặng kẻ khác, người đó cần nhận một nụ cười hơn ai hết
-Fletcher-

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
Hãy biết sống cho chính mình cho tất cả và cho những ai mình yêu thương nhất. Những gì họ có được tình yêu của mình dành cho họ, mình sẽ nhận được tình yêu đó gấp đôi. Hãy biết khóc khi người khác bật khóc, để làm dịu đi nỗi đau của họ. Hãy biết cười khi họ dang thật vui, hãy biết buồn khi mình đau khổ, hãy biết đứng dậy khi mình phạm sai lầm.

T

thepinklife

Guest
7/12/05
13
0
0
46
Hành tinh đỏ
khoithuocbuontrongdem nói:
Hãy biết sống cho chính mình cho tất cả và cho những ai mình yêu thương nhất. Những gì họ có được tình yêu của mình dành cho họ, mình sẽ nhận được tình yêu đó gấp đôi. Hãy biết khóc khi người khác bật khóc, để làm dịu đi nỗi đau của họ. Hãy biết cười khi họ dang thật vui, hãy biết buồn khi mình đau khổ, hãy biết đứng dậy khi mình phạm sai lầm.
Và cũng cần nhớ rằng "Không nên vấp ngã hai lần cùng một chỗ". "Vấp" nhiều chỗ thì cứ "thoải mái" mà "vấp", "không cần rút kinh nghiệm" gì sất

N

nhinhanh

Guest
21/11/05
49
0
0
42
Đà Nẵng
Trùi ui người ta đang đau khổ mà mình thì chọc được hả trời.
An ủi nhiều vào cho khoithuoctrongdem vấp ngã thêm lần nữa chứ.

Lostly

Lostly

Trung cấp
lan nguyen nói:
Tôi thì chúc bạn lúc đấy chui vào chăn ngủ được một giấc dù không biết có ngon hay không nhưng chắc chắn khi tỉnh dậy sẽ thấy mọi việc đều là chuyện nhỏ!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Tôi thì không biết lúc bi quan nhất có cười được hay không? nhưng có một câu danh ngôn như thế này về cách phân biệt người Bi quan và Người lạc quan:
Người Lạc quan nhất là người không bao giờ được phép khóc; còn người bi quan nhất là người luôn luôn không cho phép mình cười!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA