Gửi Thuyết minh BCTC qua mạng - Ai biết chỉ giùm

• Thread starter dongphuongtg
  • Ngày gửi
D

dongphuongtg

Guest
28/10/04
28
0
0
Ha noi
Công ty minh gửi Báo cáo thuế qua mạng. Mình đã gửi thành công BCTC kết xuất từ HTKK2.5.4 và các tờ khai quyết toán. Nhưng còn cái thuyết minh BCTC mình kết xuất ra PDF gửi đi nhưng toàn nhận được thông báo là cấu trúc file ko hợp lệ. Bạn nào biết chỉ giùm mình cách làm nhé. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
toanqni

toanqni

Trung cấp
4/9/09
54
2
8
40
Quảng ninh
Công ty minh gửi Báo cáo thuế qua mạng. Mình đã gửi thành công BCTC kết xuất từ HTKK2.5.4 và các tờ khai quyết toán. Nhưng còn cái thuyết minh BCTC mình kết xuất ra PDF gửi đi nhưng toàn nhận được thông báo là cấu trúc file ko hợp lệ. Bạn nào biết chỉ giùm mình cách làm nhé. Thanks!
Ac, thuyết minh BCTC làm gì có trong HTKK 2.5.4 mà bạn đòi kết xuất ở đó.
Theo mình biết thì CQT nhận thuyết minh BCTC file .doc là chuẩn nhất.

S

springhoang

Guest
29/4/04
18
1
3
HCM
Truy cập trang
Cty tôi cũng gặp phải trường hợp này, gọi điện cho nhân viên tư vấn của chi cục thuế thì được tư vấn là: in ra và mang lên chi cục ( Cục) để được nộp và đóng dấu bằng tay ( máy).
Chúc vui

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Đúng rồi, Bản thuyết minh báo cáo tài chính mình làm trong file word, chứ không có mã vạch. Còn bạn thích thì cài phần mềm để chuyển đổi sang file PDF.

V

VanChau

Cao cấp
29/10/05
595
1
16
43
Ha Noi
www.prospace.com.vn
Thuyết minh BCTC vẫn gửi được, bên mình làm như Bảng kê thuế GTGT đàu vào đầu ra hàng tháng. Tức là bạn làm bằng excel hoặc word rồi gắn chữ ký điện tử và gửi qua mạng. Ko cần phải mang bản in giấy.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC

Thuyết minh BCTC ko có trong 2.5.4, Bạn có thể làm trên Word hoặc Exel, Khi gửi BCTC bạn chọn file Pdf sau khi ký điện tử và xác nhận xong bạn vào phần chọn phụ lục gửi kèm (Như cách làm ở TK thuế GTGT hàng tháng) chọn xong trình ký, xác nhận và gửi.

Chúc Bạn thành công!

D

dongphuongtg

Guest
28/10/04
28
0
0
Ha noi
Thuyết minh BCTC ko có trong 2.5.4, Bạn có thể làm trên Word hoặc Exel, Khi gửi BCTC bạn chọn file Pdf sau khi ký điện tử và xác nhận xong bạn vào phần chọn phụ lục gửi kèm (Như cách làm ở TK thuế GTGT hàng tháng) chọn xong trình ký, xác nhận và gửi.

Chúc Bạn thành công!

Cám ơn tất cả các bạn. Bạn có thể giải thích kỹ giúp mình được ko? Mình làm thuyết minh trên Word đấy chứ, đã kết xuất sang pdf, đã ký điện tử, nhưng cứ gửi đi là lại nhận được cảnh báo cấu trúc file ko hợp lệ. Bạn có thể chỉ rõ hộ mình là vào phần phụ lục ở đâu ko (ở trên trang web kekhaithue minh chang tim thay phan gui phu luc nao ca), vì hàng tháng mình gửi tờ khai thuế GTGT có phải vào phụ lục nào đâu nhỉ, chỉ gửi file pdf là ok ngay mà. Thank trước nhé

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Cám ơn tất cả các bạn. Bạn có thể giải thích kỹ giúp mình được ko? Mình làm thuyết minh trên Word đấy chứ, đã kết xuất sang pdf, đã ký điện tử, nhưng cứ gửi đi là lại nhận được cảnh báo cấu trúc file ko hợp lệ. Bạn có thể chỉ rõ hộ mình là vào phần phụ lục ở đâu ko (ở trên trang web kekhaithue minh chang tim thay phan gui phu luc nao ca), vì hàng tháng mình gửi tờ khai thuế GTGT có phải vào phụ lục nào đâu nhỉ, chỉ gửi file pdf là ok ngay mà. Thank trước nhé

Như thế này nhé: BCTC bạn kết xuất ra file Pdf và trình ký, xác nhận xong rùi trên mẫu BCTC chờ gửi có xuất hiện phụ lục gửi kèm Bạn vào đó chọn phụ lục bao gồm: Thuyết minh BCTC, Bảng cân đối TK... Bạn chọn file Word, Exel (Là TM BCTC, bảng cân đối TK... trên máy của Bạn) kết xuất lên mạng, trình ký, xác nhận sau đó gửi là OK.

D

dongphuongtg

Guest
28/10/04
28
0
0
Ha noi
Như thế này nhé: BCTC bạn kết xuất ra file Pdf và trình ký, xác nhận xong rùi trên mẫu BCTC chờ gửi có xuất hiện phụ lục gửi kèm Bạn vào đó chọn phụ lục bao gồm: Thuyết minh BCTC, Bảng cân đối TK... Bạn chọn file Word, Exel (Là TM BCTC, bảng cân đối TK... trên máy của Bạn) kết xuất lên mạng, trình ký, xác nhận sau đó gửi là OK.

Cám ơn nhiều nhé. Mình đã gửi được rồi. Phù...

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Với TK thuế GTGT hàng tháng trong 2.5.4 bạn Chọn lệnh in Pdf trang 1,n (n= các Sheet trên TK, VD: có 03 Sheet ( TK, BK bán ra, BK mua vào) Chọn lệnh in Pdf 1,3 sau đó kết xuất ra Pdf trình ký, xong rùi trên mẫu TK thuế chờ gửi có xuất hiện phụ lục gửi kèm Bạn vào đó chọn phụ lục: Bảng kê HH bán ra. Bạn chọn file Exel Phụ lục (Là Phụ lục Bạn kết xuất từ 2.5.4(dưói định dạng Exel... trên máy của Bạn) kết xuất lên mạng, trình ký, xác nhận sau đó gửi là OK.

Thân!

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi
Hôm rồi đi nghe hướng dẫn các cán bộ có nói nếu DN nào mua vào bán ra nhiều khi kết xuất ra PDF trên 5mb thì không gửi được,các bác phải gửi mua vào, bán ra= file excel nhé

N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
35
dai mo
Ðề: Gửi Thuyết minh BCTC qua mạng - Ai biết chỉ giùm

chào bạn cho mình hỏi ké chút là cái bộ báo cáo TC trong phần mềm thì khi kết xuất ra thì in tất cả ra PDF hay chỉ có CDKT thôi còn những mục KQKD , LCTT thì có kết xuất ra PDF ko hay là ra excel hả bạn

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Ðề: Gửi Thuyết minh BCTC qua mạng - Ai biết chỉ giùm

Hic, bên mình gửi báo cáo qua iHTKK. Mình đã gửi được Bộ báo cáo tài chính, nhưng thuyết minh thì ko gửi dc.Nó báo là cấu trúc hoặc tập tin ko hợp lệ là sao nhỉ? Mình cũng đã kết xuất TM BCTC dưới dạng PDF rồi và ký dc rồi.

Các bạn giúp mình với :X

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Re: Ðề: Gửi Thuyết minh BCTC qua mạng - Ai biết chỉ giùm

chào bạn cho mình hỏi ké chút là cái bộ báo cáo TC trong phần mềm thì khi kết xuất ra thì in tất cả ra PDF hay chỉ có CDKT thôi còn những mục KQKD , LCTT thì có kết xuất ra PDF ko hay là ra excel hả bạn
phần mềm gì, nếu là HTKK thì pdf
Hic, bên mình gửi báo cáo qua iHTKK. Mình đã gửi được Bộ báo cáo tài chính, nhưng thuyết minh thì ko gửi dc.Nó báo là cấu trúc hoặc tập tin ko hợp lệ là sao nhỉ? Mình cũng đã kết xuất TM BCTC dưới dạng PDF rồi và ký dc rồi.

Các bạn giúp mình với :X
Mỗi một ứng dụng gửi qua mạng đều có chức năng gửi kèm file , hãy tận dụng chức năng này trước khi hỏi tùm lum. Nếu ứng dụng không có thì nên thay thế ứng dụng khác!

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Ðề: Re: Ðề: Gửi Thuyết minh BCTC qua mạng - Ai biết chỉ giùm

Nếu ứng dụng không có thì nên thay thế ứng dụng khác!

Trả lời như vầy khác nào "vạch đầu gối ra mà xem''!
Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn.

Người quyết định thay thế ứng dụng đôi khi ko phải là KT mà phụ thuộc vào GD bạn a. GD là người bỏ tiền ra, nên ko phải lúc nào bạn muốn là dc :D

Cảm ơn tất cả các bạn, tớ đã gửi xong hết rồi :X

T

trungg

Guest
17/4/15
1
0
1
32
e đã nộp qua mạng rồi . giờ e nộp lại tm bctc qua mạng thì làm thế nào ạ .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA