hủy hóa đơn gtgt

• Thread starter hoabachhop885
  • Ngày gửi
H

hoabachhop885

Guest
5/4/11
3
0
0
Thanh hóa
Bạn nào làm ở chi cục thuế Hai Bà Trưng cho mình hỏi chính xác thi ngày bao nhiêu sẽ hết hạn nộp Thông báo kết quả hủy hóa đơn. Và trước khi nộp hồ sơ hủy hóa đơn có phải nộp Bảng kê quyết toán hóa đơn theo mãu 3.12 TT153 và báo cáo sử dụng hóa đơn quý mẫu 3.9 TT153 không. Vì theo minh thì mãu 3.12 minh đã nộp vào tháng 1/2011 rồi còn mẫu 3.9 thi minh se nộp cùng vói báo cáo thuế vào ngày 20hang tháng.
Trả lời sớm hộ minh nhé vì mình mới tiếp quản công việc nên còn hơi bối rối. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
toanqni

toanqni

Trung cấp
4/9/09
54
2
8
40
Quảng ninh
Bạn nào làm ở chi cục thuế Hai Bà Trưng cho mình hỏi chính xác thi ngày bao nhiêu sẽ hết hạn nộp Thông báo kết quả hủy hóa đơn. Và trước khi nộp hồ sơ hủy hóa đơn có phải nộp Bảng kê quyết toán hóa đơn theo mãu 3.12 TT153 và báo cáo sử dụng hóa đơn quý mẫu 3.9 TT153 không. Vì theo minh thì mãu 3.12 minh đã nộp vào tháng 1/2011 rồi còn mẫu 3.9 thi minh se nộp cùng vói báo cáo thuế vào ngày 20hang tháng.
Trả lời sớm hộ minh nhé vì mình mới tiếp quản công việc nên còn hơi bối rối. Thanks!

Theo điều 27 TT 153:
"b) Tổ chức, hộ, cá nhân có hoá đơn không tiếp tục sử dụng phải thực hiện huỷ hoá đơn. Thời hạn huỷ hoá đơn chậm nhất là ba mươi (30) ngày, kể từ ngày thông báo với cơ quan thuế. Trường hợp tổ chức, hộ, cá nhân còn lưu giữ hoá đơn thuộc các trường hợp cơ quan thuế đã thông báo hết giá trị sử dụng, thời hạn huỷ hoá đơn chậm nhất là mười (10) ngày kể từ ngày cơ quan thuế thông báo hết giá trị sử dụng hoặc từ ngày tìm lại được hoá đơn đã mất."

Còn hồ sơ mẫu bạn down ở đây nhé: Thủ tục huỷ Hóa đơn

K

KhanhTuongVan

Guest
5/4/11
11
0
0
Tp.HCM
Minh lam trong Tp.HCM, nhung minh nghi chac cung giong HN vay thoi, thoi han nop TBHHD cham nhat 15/4, nhung ban phai huy HD truoc ngay 10/4

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA