Mỗi tuần một chuyên đề

Hoá đơn đóng sai dấu công ty

• Thread starter copconvlts
  • Ngày gửi
F

freelancer

Trung cấp
8/8/11
192
1
18
46
Tp.HCM
Ðề: Hoá đơn đóng sai dấu công ty

Khà khà vụ này hợp pháp hay không khỏi cần bàn tới làm gì cho nhức đầu xuất lại cái mới cho khỏe :004:

cái này ai nói xuất lại hóa đơn ? a căn cứ vào quy định nào vui lòng trích dẫn a e coi thử nhé ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

cái này ai nói xuất lại hóa đơn ? a căn cứ vào quy định nào vui lòng trích dẫn a e coi thử nhé ?
Em không thấy anh nói à? xuất lại cho khỏe, muốn xuất lại thì quá dễ chắc không cần phải tư vấn cho người làm bên đại lý thuế chứ nhỉ? Văn bản về hóa đơn thì đương nhiên phải áp dụng ở TT64/2013/TT-BTC rồi.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn cho mình hỏi là khi ký trên hóa đơn thì mình ký từng liên hay là ký liên đầu rồi in sang 2 liên còn lại
trường hợp nào là hợp pháp vậy bạn ha
Bạn mún ký từng liên hay ký liên 1 cho in xuống các liên còn lại đều được, nếu hàng tháng chỉ xuất 1 hay 2 hoá đơn thì ký lên từng liên cho vui, hi

chudo1810

chudo1810

Trung cấp
24/2/12
67
4
8
33
Hà Nội

Chào cả nhà em đang có vấn dề này muốn hỏi các bác là vừa rồi em viết hóa đơn xong quyên chưa ký phần người bán mà mang giao cho khách hàng giờ em phải làm sao vậy các bác ơi
Thế thì bạn nhờ khách hàng chuyển lại hóa đơn để ký lên, mà cái này thì Khách hàng họ phát hiện thiếu thì cũng sẽ yêu cầu bạn ký thôi !

T

thiduongthanh

Trung cấp

Bạn ơi cho mình hỏi là cty mình mua bánh trung thu cho nhân viên thì cái khoản đó mình có được tính làm chi phí hợp lý không bạn ha
Thế thì bạn nhờ khách hàng chuyển lại hóa đơn để ký lên, mà cái này thì Khách hàng họ phát hiện thiếu thì cũng sẽ yêu cầu bạn ký thôi !

F

freelancer

Trung cấp
8/8/11
192
1
18
46
Tp.HCM

Bạn ơi cho mình hỏi là cty mình mua bánh trung thu cho nhân viên thì cái khoản đó mình có được tính làm chi phí hợp lý không bạn ha

Bạn định tặng bánh trung thu cho ai ? nếu tặng cho nhà nước thì xem lại QĐ số 64/2007/QĐ-TTg về quy chế tặng quà nhé !

Trường hợp Công ty có mua quà tặng nhân các ngày lễ Tết, Trung thu; nhân ngày sinh nhật khách hàng, ngày lễ khai trương cửa hàng mới của khách hàng... thì khoản chi này không liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của Công ty nên Công ty không được hạch toán vào chi phí được trừ khi tính nhập chịu thuế TNDN

T

thiduongthanh

Trung cấp

Cty mình mua tặng cho nhân viên và khách hàng bạn àh
trường hợp mình ko dc tính vào chi phí khi tính thu nhập chịu thuế TNDN thì mình khỏi lấy hóa đơn bạn ha
Bạn định tặng bánh trung thu cho ai ? nếu tặng cho nhà nước thì xem lại QĐ số 64/2007/QĐ-TTg về quy chế tặng quà nhé !

Trường hợp Công ty có mua quà tặng nhân các ngày lễ Tết, Trung thu; nhân ngày sinh nhật khách hàng, ngày lễ khai trương cửa hàng mới của khách hàng... thì khoản chi này không liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của Công ty nên Công ty không được hạch toán vào chi phí được trừ khi tính nhập chịu thuế TNDN

H

hovanquyen89

Sơ cấp
8/8/13
12
0
1
34
Nghệ An

Khoản chi này bạn chỉ trích từ khoản khen thưởng, phúc lợi, ko được đưa vào chi phí hợp lý

F

freelancer

Trung cấp
8/8/11
192
1
18
46
Tp.HCM

Khoản chi này bạn chỉ trích từ khoản khen thưởng, phúc lợi, ko được đưa vào chi phí hợp lý

Bạn căn cứ vào văn bản pháp lý nào mà nói lấy từ nguồn đó ?

H

HungPhuonghp

Sơ cấp
4/9/13
10
0
0
Hồ Chí Minh

Bất kì lỗi sai nào trên hóa đơn mà chưa xé thì đâu có vấn đề gì đâu bạn. Xóa bỏ coi như xong Sau này thuế hỏi thì nói khéo khéo là xong, cái này coi như viết sai thôi.

V

Vân Nguyễn

Guest

Xóa bỏ cho nhanh, khỏi bàn tới bàn lui, sợ thuế phạt này phạt nọ

hoholulu

hoholulu

Xin hãy là em của ngày hôm qua...
16/8/11
14
0
1
Viet Nam

Cho em hỏi một chút. Em làm ở nhà hàng, có xuất hoá đơn bán hàng cho khách, là hoá đơn GTTT. Liên 2 em xuất cho khách ở phần thông tin người bán đã đóng dấu đúng, nhưng liên 1 và liên 3 giữ lại nhà hàng thị lại đóng nhầm con dấu khác. Nguyên cả quyển hoá đơn đã bị em làm sai như vậy luôn T.T . Bây giờ em phải làm gì? Mong các anh chị giúp em với...(Em không biết đăng câu hỏi ở đâu nên gửi nhờ câu hỏi vào topic này.) Em cảm ơn ạ

L

linh149

Guest
3/8/15
1
0
1
36
anh Thức, cho e hỏi đối với Hóa đơn GTGT, liên 3- hạch toán nội bộ e đóng nhầm dấu công ty vào chỗ dành cho người mua hàng. còn liên1, 2, thì ko đóng,Liên 2 đã giao cho khách kê khai vậy Hóa đơn đó xử lý như nào ạ
Mong a và mọi người cho em câu trả lời với ạ. Em đang rất lo vì là nhân viên mới

D

Dung Võ

Guest
22/7/16
2
0
1
31
anh ơi, nếu hóa đơn viết sai đã xé rời khỏi cuốn nhưng chưa giao cho khách hàng thì sao ah

L

Liling

Guest
5/11/16
8
0
1
34

Cho em hỏi một chút. Em làm ở nhà hàng, có xuất hoá đơn bán hàng cho khách, là hoá đơn GTTT. Liên 2 em xuất cho khách ở phần thông tin người bán đã đóng dấu đúng, nhưng liên 1 và liên 3 giữ lại nhà hàng thị lại đóng nhầm con dấu khác. Nguyên cả quyển hoá đơn đã bị em làm sai như vậy luôn T.T . Bây giờ em phải làm gì? Mong các anh chị giúp em với...(Em không biết đăng câu hỏi ở đâu nên gửi nhờ câu hỏi vào topic này.) Em cảm ơn ạ
Có ai có cách giải quyết trường hợp này không ạ? Vì giờ e cũng đang lâm vào tình trạng này, huhu

L

letran1611

Guest
23/3/15
149
8
18
43
nhà hàng này đứng tên mấy công ty mà bạn có thể để chung con dấu và đóng sai như vậy, m thấy có vấn đề

L

Liling

Guest
5/11/16
8
0
1
34
Nói chung có ai đã từng gặp trg hợp này và biết cách giải quyết k ạ?

L

Liling

Guest
5/11/16
8
0
1
34

L

Liling

Guest
5/11/16
8
0
1
34

H

hươnglan20

Guest
18/12/17
3
0
1
33

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA