Hạch toán Doanh Thu !

• Thread starter ngale
  • Ngày gửi
N

ngale

Guest
24/10/05
18
0
0
Tp HCM
Giúp em với các bác !
Em đang dùng thử phần mềm KT của KẾ TOÁN VIỆT NAM, anh chị nào dùng phần mềm này cho em hỏi với.
Em xuất hóa đơn GTGT có lúc thanh toán bằng chuyển khoản có lúc là tiền mặt vậy khi em muốn nhập số liệu từ hóa đơn đó thì em nhập ở phần nào? vì em thấy nếu nhập phiếu thu thì chỉ là TM thôi còn CK thì không phản ánh ở phiếu thu được. Em hạch toán như thế nào để phản ánh từ giá vốn đến doanh thu?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

babyrose

Guest
7/12/05
18
0
0
40
Hà Nội
Chào bạn!
TH1: khi bạn xuất hoá đơn GTGT thanh toán bằng tiền mặt thì khi bạn thu tiền bạn sẽ viết phieu thu số tiền thực tế bạn nhận được.
TH2: khi bạn xuất hoá đơn GTGT thanh toán bằng chuyển khoản thì bạn sẽ phải theo dõi khoản tiền này ở tài khoản công ty tại ngân hàng.
Nếu khách hàng chưa thanh toán thì bạn sẽ hạch toán:
Nợ TK 131(chi tiết khách hàng)
Có TK 511(1,2,3...)
Có TK 3331(1)
Khi khách hàng thanh toán, có Giấy báo Có của Ngân hàng thì bạn sẽ hạch toán là :
Nợ TK 1121, 1122
Có TK 131(chi tiết khách hàng)

N

ngale

Guest
24/10/05
18
0
0
Tp HCM
Hic! vấn đề mình hỏi ở đây là nhập vào phần nào trong phần mềm KẾ TOÁN VIỆT NAM mà!

K

Kid

Guest
14/11/05
71
0
0
19
Lầu năm góc
ngale nói:
Hic! vấn đề mình hỏi ở đây là nhập vào phần nào trong phần mềm KẾ TOÁN VIỆT NAM mà!
Hình như phần mềm này ko có ai dùng thì phải. phần mềm kế toán việt nam thì cũng phải có thương hiệu chứ :biggrin: . Trc cũng có nghe nói đến PMKT này, nhưng thấy hình như nó sơ sài quá cứ như là đồ "thửa" ấy. nên ko ngó đến nó. Bạn dùng nó thì cũng phải cẩn thận đấy nhé:food-smil

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
ngale nói:

Ai bán phần mềm đó cho bạn? Mời họ tới giúp cho là được rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA