Chi phí hoa hồng

• Thread starter Thanh.nn
  • Ngày gửi
T

Thanh.nn

Guest
7/9/05
5
0
0
Ha Noi
Mình được biết chi phí hoa hồng được coi là hợp lệ và chịu mức khống chế 10% trên tổng chi phí. Tuy nhiên khi chi hoa hồng cho người môi giới thì không ai muốn cung cấp tên, địa chỉ để mình có thể kê khai nộp thuế. Có bạn nào có cách giải quyết hay thì giúp mình trong vấn đề này với nhé. Xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kid

Guest
14/11/05
71
0
0
19
Lầu năm góc
Thanh.nn nói:
Mình được biết chi phí hoa hồng được coi là hợp lệ và chịu mức khống chế 10% trên tổng chi phí. Tuy nhiên khi chi hoa hồng cho người môi giới thì không ai muốn cung cấp tên, địa chỉ để mình có thể kê khai nộp thuế. Có bạn nào có cách giải quyết hay thì giúp mình trong vấn đề này với nhé. Xin chân thành cảm ơn.
Có gì mà ko cung cấp. nếu Thuế TNCN là do cty bạn trả cho họ (bạn nên thoả thuận trc như vậy) thì đương nhiên họ cung cấp cho bạn thôi còn ko thì ngc lại. Cách giải quyết là... bác thay cái "ông" ko chịu cung cấp ấy bằng 1 cá nhân khác, lý lịch rõ ràng, và tiến hành đóng thuế TNCN cho "người mới" và viết "Chứng từ khấu trừ thuế thu nhập"-đây là quyển hóa đơn nộp thuế TNCN, và kê khai với thuế. :biggrin: chúc may mắn.

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Các Bác cho hỏi thăm : có một Công ty tại Đà Nẵng đòi trừ 20% hoa hồng của tôi : 10% đóng hộ thuế GTGT, 10% thuế TNCN.
Như vậy đúng hay sai? Có VB nào quy định như vậy không?

K

Kid

Guest
14/11/05
71
0
0
19
Lầu năm góc
kekeke, đó là thỏa thuận của bạn với người ta từ đầu. Nguyên tắc thuế TNCN là khấu trừ tại nguồn. còn thuế GTGT mà lấy của bạn thì... làm gì có nhỉ? bạn hỏi lại cho ra lẽ đi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA