Mỗi tuần một chuyên đề

Font chữ và 1 vài thắc mắc khác

• Thread starter levanninh
  • Ngày gửi
L

levanninh

Sơ cấp
25/1/10
44
0
0
34
hà đông hà nội
Lỗi sai khi tính toán trong Misa

Mọi người xem giúp cho mình trường hợp này .Theo mình trong hình trên thì phần mềm tính sai.Bây giờ mình muốn biết nguyên nhân và cách khắc phục.(Mình đã vào phần hệ thống /tùy chọn /định dạng số /chọn ngầm định nhưng không được.)
Thanks!
misa.rar
http://www.mediafire.com/?m9mw1e61xb7ch89

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào bạn!
Bạn đọc cho mình số ĐT, mình hỗ trợ trực tiếp trên dữ liệu của bạn nhé.

Mọi người xem giúp cho mình trường hợp này .Theo mình trong hình trên thì phần mềm tính sai.Bây giờ mình muốn biết nguyên nhân và cách khắc phục.(Mình đã vào phần hệ thống /tùy chọn /định dạng số /chọn ngầm định nhưng không được.)
Thanks!
misa.rar
http://www.mediafire.com/?m9mw1e61xb7ch89

L

levanninh

Sơ cấp
25/1/10
44
0
0
34
hà đông hà nội
Ok.Số điện thoại của mình là 09.369.13.133.
Mình thấy còn nhiều thắc mắc về Misa lắm(Mình cũng mua cuốn giáo trình bên Misa bên công ty bạn đọc rồi ,nhưng đọc thấy còn nhiều vấn đề mình chưa hiểu và còn nhiều nghiệp vụ mình cũng chưa biết nên làm thế nào.Mình sẽ từ từ đưa từng khúc mắc lên ,mong bạn quan tâm giúp đỡ để mai sau mình có đi làm thực tế thì có thể áp dụng phần mềm được dễ dàng hơn.
Thanks!

L

levanninh

Sơ cấp
25/1/10
44
0
0
34
hà đông hà nội
Về tài khoản kho vật tư hàng hóa và về số.

Thứ nhất:Mình khai báo thêm vật tư hàng hóa.Ở kho ngầm định chẳng may mình thêm mới nhưng khai báo sai.Bây giờ mình muốn thay đổi trong kho ngầm định mà mình vừa khai báo thì làm thế nào?(Tương tự với nhân viên).
Thứ 2:Khi mình nhập ở nhập vật tư hàng hóa .Mình nhập cột số lượng số 4,445 thì nó hiện lên số 5.Bây giờ mình muốn hiện lên số gốc thì làm thế nào.Mặc dù cột thành tiền vẫn tính theo số mình nhập vào là 4,445.(Mình chỉ muốn thay đổi số thập phân ở 1 số cột thôi (ví dụ cột số lượng muốn làm tròn khoảng 3 số thập phân đằng sau),và mình muốn làm tròn ở 1 số cột thì làm thế nào(ví dụ cột thành tiền làm tròn đến 1000đ))
Thanks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA