Thủ tục mua hóa đơn thuê nhà

• Thread starter thuylinh87
  • Ngày gửi
T

thuylinh87

Guest
20/8/08
2
0
0
Hà Nội
hi, chào cả nhà!
Công ty em thuê nhà với giá 6tr/tháng, giờ muốn mua hóa đơn thuê nhà thì cần làm có những thủ tục j ạ? Bên e làm nộp thuế thay cho chủ nhà. E muốn hỏi về cách tính thuế phải nộp và số tiền nộp phạt chậm như thế nào? Chủ nhà (đã có MST) nuôi 2 con nhỏ thì có dc giảm trừ gia cảnh không? Hạch toán thuế thuê nhà vào thuế kê khai hàng tháng ntn ạ? Cty e thuộc chi cục cầu giấy.

e mới làm về vấn đề này nên chưa hỉu lắm, mong cả nhà giúp đỡ. E cảm ơn ạ

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
toanqni

toanqni

Trung cấp
4/9/09
54
2
8
40
Quảng ninh
hi, chào cả nhà!
Công ty em thuê nhà với giá 6tr/tháng, giờ muốn mua hóa đơn thuê nhà thì cần làm có những thủ tục j ạ? Bên e làm nộp thuế thay cho chủ nhà. E muốn hỏi về cách tính thuế phải nộp và số tiền nộp phạt chậm như thế nào? Chủ nhà (đã có MST) nuôi 2 con nhỏ thì có dc giảm trừ gia cảnh không? Hạch toán thuế thuê nhà vào thuế kê khai hàng tháng ntn ạ? Cty e thuộc chi cục cầu giấy.

e mới làm về vấn đề này nên chưa hỉu lắm, mong cả nhà giúp đỡ. E cảm ơn ạ

Bạn bảo chủ nhà cầm hợp đồng, CMTND, thanh lý hợp đồng( giấy thanh toán) lên CQ Thuế tại nơi có nhà cho thuê mua HĐ lẻ.

caothuyhoa

caothuyhoa

Cao cấp
11/12/09
206
0
16
Hạ Long - QN
Bạn phải xem chủ nhà có thu nhập ở đâu nữa không. Khi bắt đầu thuê nhà phải đi nộp tờ khai thuế môn bài, thuế GTGT, thuế TNCN rùi đấy. Nộp muộn là bị phạt đấy!

M

meyeuconnhatday

Trung cấp
17/4/09
146
3
18
Hoà An, Cao Bằng
Bác chủ nhà cty mình thuê là bộ đội về hưu, có phải đóng thuế TNCN không nhỉ ? mình chưa có time tìm hiểu vấn đề này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA