Hợp đồng chuyển nhượng cổ phần

Thảo luận trong 'Pháp luật kinh doanh' bắt đầu bởi bumti2005, 15 Tháng mười hai 2005.

11,305 lượt xem

  1. bumti2005

    bumti2005 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    9
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    vietnam
    Bạn nào có hợp đồng chuyển nhượng cổ phần cho mình xin 1 mẫu được không ?
     
    #1
  2. tuankq

    tuankq Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    245
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Hanoi, Vietnam

    Bạn này đang buôn cổ phiếu hay là môi giới ck phải ko?
    cổ phần cũng là một tài sản phải đăng ký chuyển sở hữu, theo tôi bạn nên xem bộ luật dân sự để tham khảo nội dung hợp đồng chuyển nhượng/ mua bán tài sản.
     
    #2
  3. duongcapico

    duongcapico Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    11
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    ha noi
    ai có mẫu hợp đồng chuyển nhượng cổ phần cho mình với, mình đang làm thủ tục thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh mà chưa bít nên làm ji? nghe bảo cần có : quyết định, thông báo, biên bản họp hội đồng quản trị, hợp đồng chuyển nhượng cổ phần mà mình chưa có mẫu, mong anh, chị và các bạn júp mình với nhé.
     
    #3
  4. duongcapico

    duongcapico Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    11
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    ha noi
    #4
  5. nguyentran86

    nguyentran86 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    3
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    TP.HCM
    anh chị ơi có mẫu hợp đồng chuyển nhượng cổ phần, thay đổi thành viên góp vốn cho em với! Cám ơn anh chị
     
    #5
  6. nguyentran86

    nguyentran86 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    3
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    TP.HCM
    #6
  7. khiem0153

    khiem0153 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    21
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hanoi
    Có phải bạn muốn hỏi về thủ tục chuyển nhượng cổ phần của cổ đông sáng lập. Theo quy định tại Điều 84 khoản 5 Luật Doanh nghiệp 2005, trong thời hạn 03 năm kể từ ngày công ty được cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, cổ đông sáng lập có quyền tự do chuyển nhượng cổ phần phổ thông của mình cho cổ đông sáng lập khác hoặc cho người không phải là cổ đông sáng lập nếu được sự chấp thuận của Đại hội đồng Cổ đông công ty. Tuy nhiên, trong 03 năm đầu tiên, các cổ đông sáng lập không được chuyển nhượng hết cổ phần mà phải cùng nhau nắm giữ ít nhất 20% số cổ phần phổ thông.

    Trong thời hạn 10 ngày làm việc kể từ ngày quyết định thay đổi, công ty gửi thông báo đến phòng đăng ký kinh doanh nơi công ty đã đăng ký kinh doanh để làm thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh (Kèm theo thông báo: Biên bản họp Đại hội đồng cổ đông, Quyết định thay đổi, Danh sách cổ đông, Chứng từ chứng minh việc chuyển nhượng)
     
    #7
  8. khiem0153

    khiem0153 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    21
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hanoi
    Đây là một mẫu hợp đồng chuyển nhượng CP, bạn hiệu chỉnh lại thông tin cho phù hợp với Cty mình.
     

    Các file đính kèm:

    #8
  9. quanghiept

    quanghiept Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    57
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Ha Noi
    ôi! Khi thay đổi đăng ký kinh doanh về vốn của công ty cổ phần không cần phải có hợp đồng chuyển nhượng cổ phần đâu. Chỉ cần thể hiện rõ trong biên bản, danh sách thành viên góp vốn thôi mà. Thông báo tiến đọ vốn góp nữa. Chả cần hợp đồng chuyển nhượng cổ phần đâu.
    Cần mẫu về thay đôi thì mail cho tớ: quanghiept@gmail.com
     
    #9
  10. ctttngan666

    ctttngan666 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    4
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Tp. HCM
    thủ tục thay đổi danh sách cổ đông trong Giấy Phép Kinh Doanh

    Anh chị ơi! cho em hỏi: Cty em mới thành lập T01/2009, cty CP có 3 cổ đông, 2 cổ đông (không phải là GĐ) muốn chuyển nhượng toàn bộ vốn góp của mình cho 2 người khác được không? vì em đọc trong diễn đàn nói rằng phải giữ lại 20% vốn góp nhưng do 2 cổ đông đó thực tế không có góp số tiền nào cả nên G Đ muốn thay tên người khác, vậy em phải làm hợp đồng chuyển nhượng và gì nữa, cho em xin những mẫu cần phải làm để chuyển nhượng cổ phần, và thủ tục thay đổi GPKD trong trường hợp này, và báo cáo với Chi cục thuế quản lý như thế nào? Cảm ơn các anh chị.
    Mail của em: ngankim607@yahoo.com
     
    Last edited: 21 Tháng bảy 2009
    #10
  11. themask

    themask Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    3
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hà Nội
    Việc giữ lại 20% cổ phần là các cổ đông sáng lập phải cùng nhau nắm giữ ít nhất 20% cổ phần, chứ k phải riêng một cổ đông phải nắm giữ ít nhất từng đó. Theo tôi trong trường hợp này, giám đốc nên yêu cầu hai người chuẩn bị ra đi chuyển lại toàn bộ cổ phần cho giám đốc, và cho hai người nữa. Hai người mới này nếu cùng góp vốn thì thôi, chứ nếu họ không cùng góp vốn thì chỉ nên để hai người mỗi người giữ 5-10% cp thôi. Phải có biên bản họp hội đồng cổ đông thống nhất về vấn đề đó (vì có chuyển cp cho hai người mới không phải cổ đông sáng lập)
     
    #11
  12. Pham Thi Tan Nga

    Pham Thi Tan Nga Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    1
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Da nang
    hop dong chuyen nhuong Cty

     
    #12
  13. honglam1604

    honglam1604 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    3
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    TPHCM
    Mình đang làm hồ sơ thay đổi cổ đông sáng lập Công ty Cổ phần, đang thiếu mẫu hợp đồng chuyển nhượng cổ phần và biên bản hoàn tất việc chuyển nhượng. Có Bác, Chú, Anh, Chị nào có cho mình xin với. Thanks mọi người.
     
    #13

Chia sẻ trang này