quyết toán thuế năm 2005

• Thread starter thanhminh12
  • Ngày gửi
T

thanhminh12

Guest
Cho mình hỏi, công ty mình mới thành lập từ tháng 6 năm nay, mình chưa đăng ký làm sổ sách trên máy, nhưng thực tế từ khi thành lập đến giờ mình vẫn làm trên máy. Vậy muốn đăn ký thì cần có những thủ tục gì?
Sắp hết năm tài chính rồi ngoài báo cáo thuế VAT ra như các tháng thì có phải nộp thêm báo cáo gì khác nữa không?
Có thể liệt kê một số báo cáo mà theo quy định cuối năm dnghiệp phải nộp cho mình được không? Đây là năm đầu tiên nên mình rất sợ gặp phải trục trặc với các bác thuế.Giúp mình với ngay nhé vì sắp hết năm mất rồi
Cảm ơn mọi người rất nhiều
thanhminh12 !

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
thanhminh12 nói:
Cho mình hỏi, công ty mình mới thành lập từ tháng 6 năm nay, mình chưa đăng ký làm sổ sách trên máy, nhưng thực tế từ khi thành lập đến giờ mình vẫn làm trên máy. Vậy muốn đăn ký thì cần có những thủ tục gì?
Sắp hết năm tài chính rồi ngoài báo cáo thuế VAT ra như các tháng thì có phải nộp thêm báo cáo gì khác nữa không?
Có thể liệt kê một số báo cáo mà theo quy định cuối năm dnghiệp phải nộp cho mình được không? Đây là năm đầu tiên nên mình rất sợ gặp phải trục trặc với các bác thuế.Giúp mình với ngay nhé vì sắp hết năm mất rồi
Cảm ơn mọi người rất nhiều
thanhminh12 !
Bạn làm công văn gởi cơ quan thuế để xin làm sổ sách bằng máy. Báo cáo cuối năm thì bạn vào thư viện theo đường link này để downloads về xem nhé:
http://webketoan.com/thuvien/index.php?

Sửa lần cuối:
T

thanhminh12

Guest
co phai nop ngay bao cao cuoi nam?

Cảm ơn bạn rất nhiều!
Cho mình hỏi thêm một câu nữa nhé, vậy hạn cuối cùng để nộp các báo cáo cuối năm là ngày bao nhiêu?
Vì hiện đã gần hết năm rồi mà mình vẫn chưa hoàn thành sổ sách thuế năm nay, công ty mình có một mình nên bận quá

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
thanhminh12 nói:
Cảm ơn bạn rất nhiều!
Cho mình hỏi thêm một câu nữa nhé, vậy hạn cuối cùng để nộp các báo cáo cuối năm là ngày bao nhiêu?
Vì hiện đã gần hết năm rồi mà mình vẫn chưa hoàn thành sổ sách thuế năm nay, công ty mình có một mình nên bận quá

Thường khoảng những ngày cuồi năm này Cty bạn sẽ nhận được thông báo của cơ quan thuế nhắc bạn về việc nộp các loại báo cáo cuối năm và thời hạn nộp.
- Tờ khai thuế TNDN, bảng đăng ký tiền lương, khấu hao TSCĐ, thanh quyết toán hóa đơn hạn chót vào ngày 25/01/2006.
- Quyết toán thuế TNDN, GTGT, các loại bảng kê nộp cơ quan thuế là 60 ngày đối với cty TNHH.
- Báo cáo tài chính là 90 ngày sau khi kết thúc năm tài chính

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA