Chữ "và" - Dấu "&"

• Thread starter vannguyen13
  • Ngày gửi
V

vannguyen13

Sơ cấp
5/8/13
12
0
0
33
HCM
Từ trước đến giờ nhận hóa đơn của người bán em ít khi nào để ý chữ "và" và dấu "&". Em nghĩ nó như nhau về mặt nghĩa, giờ mới thấy, hóa đơn đầu vào bên em có hóa đơn ghi chữ "và" và hóa đơn ghi dấu "&"
Anh/chị cho em hỏi là hai loại hóa đơn đó như nhau hay là sai ạ, phải đi điều chỉnh lại ạ?
Tên cty của em trên giấy phép là chữ "và" ạ.
CCT bên em là CCT Q.TB
Thanks các anh/chị

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Chữ "và" - Dấu "&"

Căn cứ theo THông tư 64 hướng dẫn cách lập hóa đơn: Tiêu thức “Tên, địa chỉ, mã số thuế của người bán”, “tên, địa chỉ, mã số thuế của người mua”: ghi tên đầy đủ hoặc tên viết tắt theo giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, đăng ký thuế.

N

nguyenthuydao

Trung cấp
27/8/13
58
1
0
tp.sơnla

Tên công ty của bạn sử dụng chữ '' và'' thì bạn phải ghi đúng như thế

H

HungPhuonghp

Sơ cấp
4/9/13
10
0
0
Hồ Chí Minh

Tên công ty, địa chỉ đều phải theo GPKD hết bạn nhé.

H

hthichgiao

Cố vấn web ketoan

Từ trước đến giờ nhận hóa đơn của người bán em ít khi nào để ý chữ "và" và dấu "&". Em nghĩ nó như nhau về mặt nghĩa, giờ mới thấy, hóa đơn đầu vào bên em có hóa đơn ghi chữ "và" và hóa đơn ghi dấu "&"
Anh/chị cho em hỏi là hai loại hóa đơn đó như nhau hay là sai ạ, phải đi điều chỉnh lại ạ?
Tên cty của em trên giấy phép là chữ "và" ạ.
CCT bên em là CCT Q.TB
Thanks các anh/chị

- Về mặt pháp lý trên hoá đơn đầu vào hoặc đầu ra bạn phải ghi thông tin đầy đủ, chính xác theo giấy chứng nhận ĐKKD hoặc tên viết tắt trên giấy chứng nhận ĐKKD.
- Những hoá đơn đã lỡ ghi (&) thay vì (và) theo tôi nghĩ cơ quan thuế cũng không nên cứng nhắc
- Bạn nên để ý kỹ các thông tin chi tiết trên hoá đơn, nếu phát hiện sai sót thì yêu cầu các bên liên quan lập biên bản điều chỉnh sai soặc lập biên bản huỷ hoá đơn theo nội dung tại Thông tư số 64/2013/TT-BTC hướng dẫn Nghị định 51/2010/NĐ-CP quy định về hóa đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành.

Đính kèm

• hướng dẫn xứ lý hoá đơn đã lập phát hiện sai sót.pdf
    42 KB · Lượt xem: 149
  • xử lý hoá đơn sai MST.pdf
    17.2 KB · Lượt xem: 428
  • Hương dẫn xứ lý hoá đơn phát hiện sai sót.doc
    41 KB · Lượt xem: 104
D

diemle86

Guest
26/6/09
1
0
1
38
hung yen

Bên mình cũng vừa xuất hóa đơn cho khách hàng, Khách hàng gửi thông tin cho bên mình thì ghi có chữ " và ", nhưng mình tra cứu trong thông tin người nộp thuế của trang web cục thuế thì lại ghi là "&" . Mình thì vẫn xuất theo thông tin khách hàng gửi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA