Xử lý hoá đơn mua vào đã quá hạn kê khai

• Thread starter MKG
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

MKG

Guest
16/12/05
11
0
0
HCMC
Xin chào các thành viên WEBKETOAN !

MKG co một thắc mắc như sau : cty MKG phát hiện có một hoá đơn đầu vào chưa kê khai thuế (hoá đơn này của năm 2004) . Đồng ý là hoá đơn này đã qúa hạn kê khai , nhưng ý cty muốn bằng cách nào đó để được :
_ Kê khai bổ sung hoá đơn này trong kỳ kê khai thuế sắp đến
_ Hạch toán trị giá hoá đơn vào giá thành và được khấu trừ thuế

MKG mời các bạn cùng thảo luận về nội dung này . Thanks !

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Somewhere with U :)
Hoá đơn đã quá hạn khấu trừ thuế bạn sẽ được tính vào chi phí cả phần thuế bị bỏ quên này, mình nghĩ ko có cách nào để bạn được khấu trừ thuế cho tờ hoá đơn này đâu.

G

gaubong

Guest
Mình cũng nghĩ chỉ có thể đưa vào chi phí thôi, vì hóa đơn đã quá hạn kê khai rồi, làm sao khấu trừ thuế được nữa.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
MKG nói:
Xin chào các thành viên WEBKETOAN !

MKG co một thắc mắc như sau : cty MKG phát hiện có một hoá đơn đầu vào chưa kê khai thuế (hoá đơn này của năm 2004) . Đồng ý là hoá đơn này đã qúa hạn kê khai , nhưng ý cty muốn bằng cách nào đó để được :
_ Kê khai bổ sung hoá đơn này trong kỳ kê khai thuế sắp đến
_ Hạch toán trị giá hoá đơn vào giá thành và được khấu trừ thuế

Chắc là khỏi phải thảo luận, được đưa tòan bộ giá trị tờ hóa đơn vào chi phí là mừng lắm rồi, nếu muốn khấu trừ thuế thì chẳng có "cao thủ" nào giúp bạn nổi đâu.

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Đồng ý với Virgin

N

nguyen_quoc_dung

Guest
5/12/05
30
0
6
Bà Rịa-Vũng Tàu
Nếu bạn muốn được khấu trừ thuế cho tờ hoá đơn này thì bó tay rùi bạn ơi, chỉ có thể cho vô chi phí tương ứng với hoạt động thôi!

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
MKG nói:
Hic hic còn thảo với luận gì nữa. Bác làm như anh Virgin chỉ đi chứ ko ai giúp bác được đâu. Đưa vào chi phí 2005 chưa chắc gì các bác thuế đã chịu huống gì đến việc kê khai khấu trừ.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Khoản chi phí bị bỏ xót năm trước có thể đưa vào chi phí khác để tính thu nhập chịu thuế năm nay. Còn việc khấu trừ với hoá đơn này mình xin thua.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA