Bảo vệ sheet trong excel

• Thread starter le ngoc trung
  • Ngày gửi
L

le ngoc trung

Guest
4/1/05
64
0
0
42
ha tay
Chào các bạn trên diễn đàn minh có một điều minh muốn hỏi là trong excel có cách nào bảo vệ một sheet mà dữ liệu trên đó vẫn sử lý được (lọc dữ liệu..) như không nhập được dữ liệu vào các ô không? mình tò mò mãi mà không sao tìm ra cách vậy ai trong diễn đàn biết cách xin chỉ giáo. Xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mysterious_girl

Guest
T

thonon

Guest
9/5/05
28
0
0
46
hanoi
Bảo mật với Excel

Bảo mật trong Excel gần như là không thể được, nếu bạn muốn thử độ bảo mật file Xls của mình hãy gửi cho tớ: nguyenqnam@yahoo.com

C

chankhong

Guest
11/9/05
25
0
0
42
Ho Chi Minh
Khi mình hide một cột hay dòng trong Excel thì nhìn vào là có thể thấy ngay. Nhưng nếu một sheet bị hide thì có cách nào "nhìn là biết ngay " mà không cần phải vào thanh menu Format không nhỉ?

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
chankhong nói:
Khi mình hide một cột hay dòng trong Excel thì nhìn vào là có thể thấy ngay. Nhưng nếu một sheet bị hide thì có cách nào "nhìn là biết ngay " mà không cần phải vào thanh menu Format không nhỉ?
Bó tay với câu hỏi cắt cớ này này của bạn.
Thật ra nếu vào cửa sổ VBE thì có thể biết được nhưng theo tôi đây không phải là cách hay để "nhìn là biết ngay", Nếu bạn sử dụng bật các menu bằng phím tắc thì tôi cho rằng không đầy 1 giây bạn có thể biết ngay là có sheet nào hide hay không. Trường hợp bạn vào cửa số VBE phần project browser để xem thì hơi mất thời gian hơn một chút nếu file của bạn có rất nhiều sheet và một số sheet ẩn, bù lại bạn thấy cả những sheet mà nếu bạn xem trong bảng unhide sheet trong menu format cũng không thấy được do sheet bị dấu bằng giá trị ẩn Veryhidden.

C

chankhong

Guest
11/9/05
25
0
0
42
Ho Chi Minh
Không phải CK hỏi cắc cớ mà là đây là tình huống khá khó khăn với CK trong thực tế (nhiều lúc không để ý là sẽ mất rất nhiều thông tin trong các sheet đang bị hide). Vậy túm lại cách tốt nhất là nên dùng phím tắt, chứ còn VBE thì...hì hì, mình bó chân.

L

le ngoc trung

Guest
4/1/05
64
0
0
42
ha tay
xin cam on ban green field va thanh 252 vn mình đã thực hiện được theo đường dẫn của các bạn. mình xem mới thấy trên đây quả thật có nhiều cao thủ excell, có lẽ mình phải học hỏi nhiều ở các bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA