Kiểm kê tài sản

• Thread starter kimoanh2612
  • Ngày gửi
K

kimoanh2612

Guest
17/8/05
43
0
0
Ha Noi
Săp đến cuối năm rồi sếp giao cho em kiểm kê tài sản mà công việc này em chưa làm bao giờ ( em mới ra trường mà) vậy nên không biết để kiểm kê tài sản cần những loại giấy tờ gì, thủ tục ra sao, căn cứ vào đâu để tính( khấu hao trên sổ kt?). Về kế toán thuế trước em có thấy là cuối năm phải làm quyết toán nhưng khi đi nộp thuế em hỏi thì họ bảo không phải làm như vậy có đúng không?.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thietmocchan

Guest
6/12/05
2
0
0
46
Ha Noi
bạn có thể xem file minh đính kèm nhé, mẫu đó, à quên, minh chưa được gửi file đín kèm, bạn cho minh địa chỉ email minh gửi cho

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Mới ra trường mà làm cái vụ này thì hơi bị mệt đó. Bạn tham khảo File đính kèm nhé. File này chỉ có tính chất dùng để tham khảo thôi, bạn phải tự làm file riêng cho trường hợp của bạn.

Sửa lần cuối:
vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Căn cứ vào danh mục các loại TSCĐ và CCLĐ để tiến hành kiểm kê thực tế. Mục đích là để xác định tình trạng sử dụng thực tế đến cuối năm ra sao (thừa, thiếu, hư hỏng, mất mát, ...) để có biện pháp xử lý. Bạn cần lập biên bản kiểm kê, trong đó có danh mục các loại tài sản (chủng loại, số lượng, giá trị tài sản theo nguyên giá, tình trạng tài sản tại thời điểm kiểm kê.

Cuối năm bạn phải làm các báo cáo quyết toán theo quy định. Xem thêm tại đây:
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=12137

Sửa lần cuối:
K

kimoanh2612

Guest
17/8/05
43
0
0
Ha Noi
Thietmocchan nói:
bạn có thể xem file minh đính kèm nhé, mẫu đó, à quên, minh chưa được gửi file đín kèm, bạn cho minh địa chỉ email minh gửi cho
Địa chỉ mail của mình là: kimoanh_vtbm@yahoo.com
Bạn gửi cho mình file nhé nhưng đừng nén mình không nhận được đâu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA