Thủ Tục Về Xuất Nhập Khẩu Uỷ Thác

• Thread starter mom3k
  • Ngày gửi
M

mom3k

Guest
3/11/05
3
0
0
40
tphcm
Em là sinh viên đang làm báo cáo thực tập tốt nghiệp, em đang thực tập tai công ty có kinh doanh dịch vụ xuất nhập khẩu uỷ thác. Em muốn biết rõ hơn về thủ tục nhận và khi xuất tra hàng của nhập khẩu uỷ thác, nhận và xuất trả chứng từ của xuất khẩu uỷ thác.
Em cam ơn!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
mom3k nói:
Em là sinh viên đang làm báo cáo thực tập tốt nghiệp, em đang thực tập tai công ty có kinh doanh dịch vụ xuất nhập khẩu uỷ thác. Em muốn biết rõ hơn về thủ tục nhận và khi xuất tra hàng của nhập khẩu uỷ thác, nhận và xuất trả chứng từ của xuất khẩu uỷ thác.
Em cam ơn!!!
Em đã đang thực tập tại một công ty có nghiệp vụ thực tế là XNK ủy thác thì "người thật, việc thật" rồi sao còn hỏi WKT nội dung như thế này?
Theo chị, em nên xin đi theo các anh chị trực tiếp ra Cảng làm nghiệp vụ XNK để tham khảo các động tác nghiệp vụ thực tế, rồi đến phòng nghiệp vụ XNK tham khảo quy trình luân chuyển chứng từ ngọai thương và nội địa như thế nào. Sau đó có gì không hiểu hay không rõ ý nghĩa của nó thì em mới hỏi để các anh chị giảng nghĩa thêm hoặc cùng đào sâu hơn chứ!?!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA