làm tờ khai thuế GTGT

• Thread starter hangdao8884
  • Ngày gửi
H

hangdao8884

Sơ cấp
13/4/11
0
0
0
36
Ha noi
vâng ý em là...e khó diễn đạt quá..thật ra e học rất kém(vì e lười học),e chỉ biết viết hóa đơn xuất kho..(về kế toán bán hàng), còn về thuế nói thật là e gà lắm..em hỏi thế này anh chị đừng cười e nhé!(e biết là e rất gà) trong tháng công ty minh có hóa đơn đỏ nào thì khai vao tờ khai thuế hết ah?VD: công ty e nhỏ nên trong tháng chủ yếu là hóa đơn điện thoại, hóa đơn tiền điện, nước, chi phí giói thiệu việc làm,chi phí đi lại(phòng kinh doanh đi công tác các tỉnh), chi phí tiếp khách..,các ủy nhiệm chi...anh chị chỉ bảo giúp e với a?.anh chị có tài liệu nào dễ hiểu để áp dụng làm thuế thì chia sẻ em biết với a?e cám ơn mọi người nhiều lám ah!e sẽ cố gắng tìm hiểu học hỏi để làm tốt công việc của mình!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

becon1983

Guest
9/4/11
32
0
0
41
TPHCM
em chưa biết gì thì mọi ngươì khó nói hết lắm, vì kế toán rất nhiều và đa dạng, mail của chị là mattroi_becon180283@yahoo.com, em có cần giúp gì thì mail cho nhị nhé.hoặc chat qua yahoo cũng được.

H

hangdao8884

Sơ cấp
13/4/11
0
0
0
36
Ha noi
em cam ơn chị.có gì e sẽ hỏi chị chi tiết ah!e cám ơn chị nhiều!

chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội
- Hàng tháng hóa đơn đầu vào đầu ra thì bạn kê khai trên phần mềm hỗ trợ kê khai 2.5.3 để in ra nộp cho cơ quan thuế.
- phiếu thu, chi, nhập kho, xuất kho, ủy nhiệm chi, hóa đơn mua hàng, bán hàng, tính lương & trả lương công nhân viên, phân bổ chi phí trả trước, khấu hao tài sản cố định.
bạn nhập vào file sổ sách excel, trên WKT cũng có hay diễn đàn giaiphapexcel cũng có. Bạn tải về rồi nhập theo hướng dẫn.
- Hàng quý thì làm thu nhập dn tạm tính theo quý, thu nhập cá nhân báo cáo theo quý ( nếu tổng số thuế phải nộp dưới 5tr/ tháng)

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
vâng ý em là...e khó diễn đạt quá..thật ra e học rất kém(vì e lười học),e chỉ biết viết hóa đơn xuất kho..(về kế toán bán hàng), còn về thuế nói thật là e gà lắm..em hỏi thế này anh chị đừng cười e nhé!(e biết là e rất gà) trong tháng công ty minh có hóa đơn đỏ nào thì khai vao tờ khai thuế hết ah?VD: công ty e nhỏ nên trong tháng chủ yếu là hóa đơn điện thoại, hóa đơn tiền điện, nước, chi phí giói thiệu việc làm,chi phí đi lại(phòng kinh doanh đi công tác các tỉnh), chi phí tiếp khách..,các ủy nhiệm chi...anh chị chỉ bảo giúp e với a?.anh chị có tài liệu nào dễ hiểu để áp dụng làm thuế thì chia sẻ em biết với a?e cám ơn mọi người nhiều lám ah!e sẽ cố gắng tìm hiểu học hỏi để làm tốt công việc của mình!
Bạn tham khảo bên topic hóa đơn chứng từ & các sắc thuế, bên ấy có các file Microsoft Powerpoint do các pác bên cục thuế hướng dẫn rất dễ hiểu, bạn tải về "ngâm cứu" đi nhe.Thân

H

hangdao8884

Sơ cấp
13/4/11
0
0
0
36
Ha noi
e cám ơn chị nhiều ah, chị nói e dẽ hiểu nhất, ràng e phải làm nhũng gi? em cam ơn ah.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA