Xây dựng định mức nguyên vật liệu sản xuất

• Thread starter Phuongak
  • Ngày gửi
P

Phuongak

Sơ cấp
10/12/10
8
0
1
Thai Nguyen
[COLOR="blue[COLOR="blue"]"]Xin chào toàn thể bà con cô bác
Em có vấn đề cần bà con cô bác kế toán giúp em
Đặc biệt là bà con cô bác nào đã làm trong đơn vị khai thác chế biến khoáng sản thì giúp em nhá
- Em đang cần xây dựng định mức vật liệu cho khai thác chế biến khoáng sản ( Đơn vị em mới thành lập); Bác nào có kinh nghiệm hoặc tài liệu xin gửi cho em theo địa chỉ:
Email: maiphuong.85ak@gmail.com[/COLOR[/COLOR]]

Khóa học Quản trị dòng tiền
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
[COLOR="blue[COLOR="blue"]"]Xin chào toàn thể bà con cô bác
Em có vấn đề cần bà con cô bác kế toán giúp em
Đặc biệt là bà con cô bác nào đã làm trong đơn vị khai thác chế biến khoáng sản thì giúp em nhá
- Em đang cần xây dựng định mức vật liệu cho khai thác chế biến khoáng sản ( Đơn vị em mới thành lập); Bác nào có kinh nghiệm hoặc tài liệu xin gửi cho em theo địa chỉ:
Email: maiphuong.85ak@gmail.com[/COLOR[/COLOR]]

Công ty bạn làm ngành gì, chi tiết xem coi
Theo mình được biết một số ngành nghề khai thác có định mức của nhà nước rồi.
Nếu không có bạn nói chung chung thế thì anh em tui cũng chịu thôi ko giúp bạn được vì ko biết xây dựng trên cái gì cả. xây dựng trên hai từ "Khoáng sản" thì chịu roài.!!!

P

Phuongak

Sơ cấp
10/12/10
8
0
1
Thai Nguyen
Công ty bạn làm ngành gì, chi tiết xem coi
Theo mình được biết một số ngành nghề khai thác có định mức của nhà nước rồi.
Nếu không có bạn nói chung chung thế thì anh em tui cũng chịu thôi ko giúp bạn được vì ko biết xây dựng trên cái gì cả. xây dựng trên hai từ "Khoáng sản" thì chịu roài.!!!
Công ty mình khai thác và chế biến quặng kim loại ( Titan), sắt, khai thác chế biến đá làm vật liệu xây dựng, than,...
Bạn nào biết thì giúp mình với, cảm ơn nhiều, mình đang cần gấp

Vật liệu của mình sử dụng, thuốc nổ ,mìn, dầu diêzel là nguyên liệu chính, và một số dầu CN khác nữa là nhiên liệu phụ

Sửa lần cuối:
P

Phuongak

Sơ cấp
10/12/10
8
0
1
Thai Nguyen
khi nhận góp vốn bằng tài sản, mà ko đủ điều kiện ghi nhận tài sản cố định,Ví dụ như máy vi tính,bàn ghế làm việc ,.. có hạch toán được là:
Nợ TK 242
Có TK 411 như vậy ko?
Hay phải N153
C411?
- Nhưng 153 thì phải qua kho?
Mong được giải đáp

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA