Khi nào được lãnh tiền hưởng chế độ thai sản

• Thread starter 1989lanphuong
  • Ngày gửi
P

Phuonganh2006

Sơ cấp
28/9/09
16
0
1
Hải Dương
Ðề: Khi nào được lãnh tiền hưởng chế độ thai sản

ở Hà Nội họ vẫn yêu cầu nộp hệ thống thang bảng lương, hợp đồng lao động và quy chế trả lương đấy hichic...
Đó là điều kiện bắt buộc mà. Không xây dựng thang bảng lương thì không có căn cứ thu (Quy chế trả lương thì không cần)

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

IT wa Ktoan

Cao cấp
3/1/08
266
6
18
TP.HCM

Cám ơn anh nhiều, mà tại sao bảo hiểm không chuyển thiền thẳng cho lao động hưởng thai sản, mà lại chuyển cho cty , như vậy có phức tạp quá không?

Bạn hỏi hài thật.
1/ Đã là nhân viên của công ty - tham gia bảo hiểm tại công ty - thì tất nhiên phải phụ thuộc vào công ty. Công ty là người đại diện cho người lao động.
2/ Cung cấp số tk cho cơ quan BHXH bạn nghĩ : Cung cấp 1 số tk cty và 1 đống tk cá nhân từng lao động (chưa tính có cty cả trăm ngàn lao động), cái nào phức tạp hơn?

T

thiduongthanh

Trung cấp

Chào bạn
bạn từng làm thủ tục lãnh tiền thai sản bạn có thể gửi cho mình xin mẫu C67a-HD và mẫu C07 áp dụng cho năm 2014 nhe bạn
bạn có thì bạn có thể gửi váo mail cho mình là duongthanhthuy87@gmail.com
Thanks bạn rất nhiều
Bạn thân mến!
Cái này Tracmin mới làm xong nên cũng có kinh nghiệm chút ít
- Bảo hiểm thai sản bạn được duyệt chi tháng 08 ( tức trong quý 03/2013) nên đến đầu quý sau (tức đầu tháng 10/2013- khoảng 01/15 thui) BH sẽ chuyển tiền về tk cho cty bạn.
- Tiền BH thai sản sẽ được chuyển vào tk mà bạn đã đăng ký trong mẫu C67a-HD đó
- Mà cty bạn có giữ lại 2% không?
- Bạn xem đã tính thai sản cho người ta 06 tháng chưa? Nếu làm 04 tháng thì phải bổ sung thêm 02 tháng nữa cho họ

N

nguyenhavtvp

Sơ cấp
20/6/11
38
0
0
36
vinh phuc

Mới phụ trách bên bảo hiểm, có biết bao nhiêu vấn đề xảy ra, đã vây còn găp Sếp không biết về bảo hiểm nhưng cứ bắt mình lên bảo hiểm hỏi đủ thứ( BH họ rất bận đâu rảnh đâu mà giải thích và cung cấp đầy đủ thông tin chứ!!)
Tình hình là, cty em hồi đầu tháng 8/2013 có làm chế độ hưởng thai sản cho 1 chị nhân viên.Kết quả trả về là đã duyệt chi số tiền là 10.660.000 vào ngày 06/08/2013. Sếp nói em lên bảo hiểm hỏi sao vẫn chưa thấy tiền chuyển vào tài khoản. Lên BH hỏi vấn đề này họ có la hông?
Mà các anh chi ơi, cho em hỏi:
1. Bao lâu thì chị nv trên được lãnh tiền chế độ thai sản vậy?
2. Mà tiền chế độ thai sản này được chuyển vào tài khoản công ty hay tài khoản của nhân viên hưởng chế độ thai sản( hay người hưởng chế độ thai sản phải đến đâu để lãnh)?
Mong mọi người giúp em với
Cám ơn mọi người !!!!

Theo như bên mình thì đến 20-25 tháng 9 sẽ được nhận tiền bảo hiểm, và sẽ chuyển vào tài khoản công ty

T

tuanmaiyeuthao

Guest

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ, ko làm kế toán mới đóng bảo hiểm nên đang trong quá trình tìm hiêu

H

huongtt156

Sơ cấp
11/1/11
4
0
1
36
Ba Vi, Ha Noi

Cho e hỏi ké với. E đã làm đâỳ đủ hso để hưởng chế độ thai sản nhưng xem lại thì e k ghi tài khoản công ty. Nhưng bên bh họ vẫn nhận hso và hẹn 19/5 lấy kqua. Vậy cho e hỏi e sẽ lĩnh tien bh o dau, co linh dc tien mat k a

H

hitojanai

Sơ cấp
13/3/14
19
3
3
ha noi

Mình nghĩ bên bạn làm Công Văn gửi bên BH để họ chuyển tiền vào tài khoản là okie...............

Songhieu

Songhieu

Guest
6/5/15
1
0
1
35
Cho e hỏi vợ e làm ở cty niệm liên á sinh con ngay 25 /12 2013 đến thang 6 2014 nghi lam hom nay là tháng 5 2015 mà chưa lãnh được tiền gọi cty . Cty nói làm giấy bên bảo hiểm bị lỗi ??? Ko hiểu luôn

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Cho e hỏi vợ e làm ở cty niệm liên á sinh con ngay 25 /12 2013 đến thang 6 2014 nghi lam hom nay là tháng 5 2015 mà chưa lãnh được tiền gọi cty . Cty nói làm giấy bên bảo hiểm bị lỗi ??? Ko hiểu luôn
Bạn lên thẳng bảo hiểm hỏi đi. Chắc do hồ sơ báo giảm bên bạn bị sai nên bảo hiểm chưa thụ lý. Sau khi sinh thì cũng phải có hồ sơ xin hưởng lên bảo hiểm thì mới được

M

Mai Lệ Anh

Guest
4/5/15
7
0
1
34
Cho e hỏi về bảo hiểm với ạ, e báo giảm cho chị kia đầu tháng 5/2015, tiền được hưởng là 21.368.000Đ, Đầu tháng 15/10/2015 bảo hiểm chuyển về có 19.tr8 trăm mấy, mấy anh chị tính giùm e nhé...

Q

Quýt xà

Guest
19/12/15
2
0
1
34

Bạn thân mến!
- Bảo hiểm thai sản bạn được duyệt chi tháng 08 ( tức trong quý 03/2013) nên đến đầu quý sau (tức đầu tháng 10/2013- khoảng 01/15 thui) BH sẽ chuyển tiền về tk cho cty bạn.
- Bạn xem đã tính thai sản cho người ta 06 tháng chưa? Nếu làm 04 tháng thì phải bổ sung thêm 02 tháng nữa cho họ
bạn Tracmin ơi,bạn có thể giúp mình về cách tinh chế độ thai sản,và thủ tục đăng ký thai sản dc ko,vì cty mình có chị sắp nghỉ thai sản,mà mình mói làm BHXH nên ko có kinh ngiệm,cảm ơn bạn nha,

Lam Lila

Lam Lila

Guest
20/11/14
39
8
8
32
bạn Tracmin ơi,bạn có thể giúp mình về cách tinh chế độ thai sản,và thủ tục đăng ký thai sản dc ko,vì cty mình có chị sắp nghỉ thai sản,mà mình mói làm BHXH nên ko có kinh ngiệm,cảm ơn bạn nha,
tiền thai sản: lương bình quân trong 6 tháng gần nhất x 6 + 1.150.000 x2

K

Kymainguyen

Guest
19/1/16
1
0
1
37
E xin chào cả nhà. E la thanh vien mới cũng đang co vài điều thac mac về vấn đề thai sản. Cac anh chi giup e với. E sinh con tháng 4/2015 den thang 5/2015 e nộp đầy đủ giấy tờ để cty làm ho sơ hưởng trợ cấp. E ko bit ke toan cty nop ho so của e khi nào mà e đợi đên nay ( thang 1 /2016) rui mà vẫn chưa nhan dc tien thai sản. Hỏi cty thi cứ nói là bên bảo hiểm chưa chuyển tien vao tk.Hỏi chị ke toan thì nói ben BH đang giữ hồ sơ bảo e đợi. E cũng ko bit đợi đến bao giờ. Từ luc sinh con den gio gan 9 thang rui mà e vẫn chua nhan dc gi het. Ko bit ho so cua e có bi truc trac gi ko e mong cac anh chi giai dap giup e.

D

dalatrose

Sơ cấp
22/11/05
8
0
1
da lat
E xin chào cả nhà. E la thanh vien mới cũng đang co vài điều thac mac về vấn đề thai sản. Cac anh chi giup e với. E sinh con tháng 4/2015 den thang 5/2015 e nộp đầy đủ giấy tờ để cty làm ho sơ hưởng trợ cấp. E ko bit ke toan cty nop ho so của e khi nào mà e đợi đên nay ( thang 1 /2016) rui mà vẫn chưa nhan dc tien thai sản. Hỏi cty thi cứ nói là bên bảo hiểm chưa chuyển tien vao tk.Hỏi chị ke toan thì nói ben BH đang giữ hồ sơ bảo e đợi. E cũng ko bit đợi đến bao giờ. Từ luc sinh con den gio gan 9 thang rui mà e vẫn chua nhan dc gi het. Ko bit ho so cua e có bi truc trac gi ko e mong cac anh chi giai dap giup e.
Trong năm 2015: Nguyên tắc 3 ngày kể từ ngày công ty nhận đủ hồ sơ giấy tờ, cty phải trả tiền cho nld, không kể đã nhận tiền từ cơ quan BHXH chưa, do hàng tháng cty có giữ lại 2% số tiền BHXH phải nộp.
Đợi lâu quá vậy là do công ty làm sai

T

tranloanhy

Trung cấp
21/8/13
50
0
6
Hung Yen

Bạn thân mến!
bạn ơi cho mình hỏi
Mình làm thanh toán thai sản, mà mình ghi thẳng tài khoản của người lao động vào mẫu C67a-HD có đc không nhỉ

T

Tí hon của ba

Guest
17/3/16
1
0
1
34
cho em hỏi trường e có cô được hưởng chế độ thai sản (sinh con vào tháng 5/2015), nhưng vì là trường tư thục nhỏ nên không có kế toán. em nộp hồ sơ lên bảo hiểm thì đòi kế toán, vậy e phải làm sao, và cần những thủ tục cũng như đơn từ gì. mong được giúp đỡ. em xin cám ơn

H

Hồng nhung Ngọ

Guest
19/10/16
1
0
1
33
Chị oi giúp e với e đóng bhxh từ t4/2015 đến t1/2016 e sinh nay con e dk 9 tháng r mà bhiem vẫn chua trả tiền thai sản là thế nào ah?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA