Có phải nộp phiếu thu thập thông tin doanh nghiệp cho cục thống kê ko?

Thảo luận trong 'Thành viên giúp nhau' bắt đầu bởi levancanh, 15 Tháng tư 2011.

15,582 lượt xem

1. levancanh

levancanh Thành viên hoạt động

Chào cả nhà, cách đây 2 tuần em có nhận mail của tổng cục thống kê thông báo là cty em phải làm phiếu thu thập thông tin doanh nghiệp nộp cho cục thống kê cùng với BCTC 2010. Em hỏi 1 số cty khác thì họ bảo ko thấy thông báo gì và ko phải nộp. Cty em thuộc cục thống kê từ liêm. Ai biết về vấn đề này xin chỉ giáo giúp em. Hôm nay hạn cuối cùng rồi mà em chưa nộp nè.Mong hồi âm sớm ạ!:005:

2. floor

floor Thành viên hoạt động

bạn ơi sao bạn phải nộp phiếu thu thập thông tin vậy. mấy cái đó có phải nộp đâu

3. tiachopdo308

tiachopdo308 Thành viên sơ cấp

công ty em cũng nhận được thông báo đó từ tổng cục thuế. có ai nhận được nữa ko ạ?

4. yen90

yen90 Thành viên sơ cấp

mình cũng được nhận cách đây vài hôm, mình cũng đi hỏi mấy chị công ty khác thì họ bảo không thấy cục thống kê bảo gì cả, mình tìm trên Web:
    TONG CUC THONG KE thì file đó không đọc được, mà vào tra google thì nhiều mẫu lắm, không biết theo mẫu nào nữa, huhuuh, có ai không, hefp me,..............

5. thanhqu

thanhqu Thành viên sơ cấp

bạn nộp BCTC 02 (đóng dấu đem về 1 bộ và tại thống kê lấy tờ khai thu thấp TTDN về ghi xếp ký tên đóng dấu đem lên thống kê nộp

6. Trang Giay

Trang Giay Thành viên sơ cấp

sáng nay minh có lên phòng thống kê của Quận, Phòng thống kê cho mình biểu mẫu và nói phài nộp PHIẾU THU THẬP THÔNG TIN DOANH NGHIỆP hàng tháng. Hạn nộp là hết ngày 10 hàng tháng đó.

7. Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh Nhìu bồ iu nhất WKT

Có đấy, năm nào cũng phải nộp phiếu thu nhập thông tin cho bên thống kê. Cty chị ko năm nào là thóat.

8. potteryvietnam

potteryvietnam Thành viên hoạt động

đúng vậy đó.hằng năm khi nộp BCTC cho cục thuế cty mình cũng làm 1 bộ (2cuốn) đem lên Phòng thông kê(chỉ khác bộ nộp cho thuế ở chỗ ko có biểu TKQT thuế TNDN ,TNCN và BK khai tổng hợp nghĩa vụ nộp NSNN thôi bạn ơi).Sau đó họ phát cho mình phiếu thu thập thông tin DN đem về điền vào đóng dấu ký tên nộp lại.nhưng vừa rồi khi đi nộp BCT T04 KT trưởng cty mình có in thêm phiếu cung cấp thông tin tải trên trang web của Thuế (http://itax.hcmtax.gov.vn/tã...., và cài đặt thêm 1 chương trình gì đó nữa)về và nộp chung.
    Hàng tháng sau ngày 5 mình cũng phải nộp Phiếu thu thập thông tin DN và Báo Cáo tháng cho HĐ XK nữa đó.ko biết hành động này có lợi gì cho DN ko và nếu ko nộp thì có hại gi nhỉ???

9. tamnt07

tamnt07 Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!

Lợi: Doanh nghiệp kê nộp đầy đủ --> thông kê chuẩn --> nhà nước quyết định chuẩn--> hỗ trợ doanh nghiệp tốt hơn. (nghe có vẻ vĩ mô, trừu tượng, khó hiểu quá nhỉ hihi...)
    Hại: Nếu rơi vào thành phần bất hảo (nhưng xác suất nhỏ nhỏ lắm...)

10. ngo van thanh

ngo van thanh Thành viên hoạt động

Bạn nên nộp vì thống kế là bộ phận quan trọng đễ nhà nước điều tiết vĩ mo cho đúng điều này có lợi cho doanh nghiệp đó bán

11. thumaimaiyeu

thumaimaiyeu Thành viên hoạt động

Ðề: có phải nộp phiếu thu thập thông tin doanh nghiệp cho cục thống kê ko???

cho mjnh xin mau thong ke doa voi... mjnh cung moi len nop, nben phong thong ke bao ve kiem....

12. dieunguyenkht

dieunguyenkht Thành viên hoạt động

Mình làm bên xây dựng thấy mỗi lần nộp không có bao giờ là ko pahỉ sửa lại hết. Mệt mỏi lun á

13. gaphuthuy

gaphuthuy Thành viên hoạt động

Mình mới nộp sáng này. :(( phải nộp thêm BCTC nữa. mấy năm trước có thấy đâu???

14. Trangvl

Trangvl Thành viên sơ cấp

e mới vào làm nên còn vài mục trên phiếu chưa biết cách ghi nhờ chỉ giúp e. e bên kinh doanh xăng dầu ak

15. HUYỀNLT93

HUYỀNLT93 Thành viên sơ cấp

Bên em năm nay cũng gửi mail về yêu cầu doanh nghiệp phải nộp. Chị cho e hỏi nếu không nộp có sao k ạ???

16. nhímkon

nhímkon Thành viên sơ cấp

công ty mình gửi công văn về. nếu không nộp sẽ bị phạt./ m làm xong hết r, cái này cũng đơn giản mà. mọi ng cứ làm nộp đi.

17. HUYỀNLT93

HUYỀNLT93 Thành viên sơ cấp

Bạn cho mình hỏi thêm có phải nộp kèm với báo cáo tài chính cho họ không thế?
    Trích nguyên văn yêu cầu của họ gửi về:
    "Đề nghị các Ông (Bà) Tổng Giám đốc, Giám đốc các doanh nghiệp đóng trên địa bàn quận Nam Từ Liêm chỉ đạo, đôn đốc các bộ phận nghiệp vụ có liên quan thực hiện báo cáo đầy đủ, chính xác số liệu vào phiếu theo đúng mẫu (theo biểu mẫu đính kèm) cùng với bộ Báo cáo Tài chính năm 2016 về Chi cục Thống kê quận Nam Từ Liêm"​

18. nhímkon

nhímkon Thành viên sơ cấp