Có được xuất tiếp hóa đơn không?

• Thread starter lekhoa
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lekhoa

Guest
14/3/05
25
0
0
51
Hanoi
Các bác cho hỏi nhò chút,

Sắp hết tháng 12/2005 rồi, vậy nếu sang tháng là tháng 1/2006 thì quyển hóa đơn VAT được cấp năm 2005 cón hóa đơn, chưa dùng có được tiếp tục dùng cho 2006 hay không? nếu tiếp tục dùng thì có phải khai báo thủ tục gì không? nếu không thì có phải nộp trả về cho chi cục thuế để mua hay đổi quyển HĐ Vat mới khồng?

Cảm ơn các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
E

ecoterm

free fee
30/11/05
78
0
0
HCMC
HĐ còn thì bác cứ dùng bình thường, khỏi cần khai báo gì sất vì thực ra tờ khai thuế GTGT hàng tháng đã đính kèm tờ tình hình sử dụng HĐ rồi. Cty em cũng như rứa, dùng tự nhiên!

vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
To Lekhoa,

Hoá đơn bạn cứ sử dụng thoải mái cho đến khi nào sắp hết thì làm thủ tục mua cuốn hoá đơn mới. Cuốn hoá đơn đâu có thời hạn sử dụng đâu nên không sợ hết "đát"!:biggrin:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Đúng đó, công ty tớ dùng một quyển hoá đơn từ ngày thành lập tới giờ vẫn còn tới 36 tờ hoá đơn nữa cơ. Mà chuẩn bị bước sang năm thứ 3 rồi đó. Vì công ty tớ làm công trình nên xuất rất ít hoá đơn, nhưng hoá đơn thì giá trị rất lớn hic hic

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Hoá đơn vẫn còn bạn cứ dùng thoải mái. Nhớ khi làm quyết toán tình hình sử dụng hoá đơn hàng năm thì nêu rõ trong cái mớ đấy còn bao nhiêu số là OK rồi.

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
Chỉ đến khi có thông báo của Cục thuế về việc ngừng không sử dụng loại xêri của quyển hóa đơn bạn đang có thì các số hóa đơn đó mới không được sử dụng.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA