hach toan ty gia hoi doai

• Thread starter D1280
  • Ngày gửi
D

D1280

Guest
5/3/04
15
0
0
TG ghi so co phai la TG hach toan ma DN tu xac dinh va an dinh cho mot ky hach toan, giup toi voi, bay gio DN co dung ty gia hach toan va ty gia thuc te nhu ngay truoc nua khong vi trong thong tu 105 khong huong dan DN cu the ve ty gia hach toan ma chi su dung TGGS va TGNGD thoi, cam on nhe :error

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

D1280

Guest
5/3/04
15
0
0
TG ghi so co phai la TG hach toan ma DN tu xac dinh va an dinh cho mot ky hach toan, giup toi voi, bay gio DN co dung ty gia hach toan va ty gia thuc te nhu ngay truoc nua khong vi trong thong tu 105 khong huong dan DN cu the ve ty gia hach toan ma chi su dung TGGS va TGNGD thoi, cam on nhe :error

V

virtual_man

Guest
20/3/04
5
0
0
Hà Nội
Truy cập trang
Theo toi duoc biet thi khong con ton tai ti gia hach toan nua roi! Chi co ti gia ghi so va ti gia giao dich thoi! Ti gia ghi so la ti gia cho dn xac dinh theo tung puong phap nhu LIFO,FIFO,....(hai puong phap nay con de xac dinh ca ti gia nua !!!).Con ti gia giao dich la ti gia thuc te tai thoi diem phat sinh nghiep vu .

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
theo ktnb tỷ giá ghi sổ được nhắc tới trong TT105 chính là tỷ giá hạch tóan

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Vẫn cần phải sử dụng tỷ giá hạch toán chứ, bạn cần phải hiểu bản chất của việc theo dõi theo tỷ giá hạch toán để làm gì, nếu theo dõi theo tỷ giá thực tế thì suốt ngày bạn phải chạy theo nó mà đánh giá lại chênh lệch, cực kỳ mệt luôn.

D

D1280

Guest
5/3/04
15
0
0
Cam on moi nguoi nhieu nhe, da giup to hieu ra van de

F

frozen_soul83

Guest
25/2/04
14
0
0
Tớ muốn hỏi một chút về thực trạng hạch toán tỉ giá hối đoái của doanh nghiệp việt nam có hoạt động ở nước ngoài , ai biết về vấn đề này xin chỉ giúp cho tớ với vì tớ đang làm đề án về hạch toán tỉ giá hối đoái nhưng rất ít tài liệu về cái này và có ai biết tìm tài liệu ở đâu ko . Mong mọi người quan tâm trả lời giúp mình càng sớm càng tốt nhé . Mình cảm ơn

D

D1280

Guest
5/3/04
15
0
0
chao frozen soul83, theo minh hieu thi neu DN co chi nhanh o nuoc ngoai hach toan doc lap thi cuoi nam tai chinh (31/12/N) khi gui bao cao ve thi phai danh gia lai theo ty gia thuc te cua LNHNNVN cong bo vao cuoi nam tai chinh. Cach danh gia ban xem trong chuan muc so 10-TGHD(TT105), con neu chi nhanh cua DN hach toan phu thuoc thi khi chi nhanh gui chung tu ve DN hach toan nhu la doi voi cac nghiep vu phat sinh o trong nuoc theo ty gia ngay nghiep vu kinh te PS va thuc su hoan thanh. chao ban nhe

F

frozen_soul83

Guest
25/2/04
14
0
0
cảm ơn D1280 nhưng í mình muốn hỏi về thưc trạng của vấn dề này cơ vì mình ko biết cụ thể có những công ti ( co danh tiếng ) nào đang có hoạt động ở nuớc ngoài cả . Chỉ giúp mình nhé với cả ai biết tim tài liệu ở đâu thì chỉ giúp mình luôn . Cảm ơn mọi nguời

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA