Iq?

• Thread starter TAT
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Tigon-ETC nói:
Có phải còn gọi là con "xinh tương"?
IQ chuyển qua đề tài sinh vật học hả em?
Thông báo lại cái con em nói là con: "Xin tương" hay con "Ăn xin" chứ không phải là "Xinh". Con "Xin tương" là ấu trùng của con Liềng Liễng(trả biết viết có đúng tên con này không nữa). Thêm 1 điều nữa là con này không phải là ấu trùng của chuồn chuồn, ấu trùng chuồn chuồn hay còn gọi là con "Tôm Bà".

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
phuonghoanglua nói:
Hic, nói một đằng các bạn hiểu một nẻo, chán. Chứ chẳng lẽ search trên mạng mà không cần trí khôn sao?
ý tôi là muốn các bạn đừng đưa ra những câu đố phổ thông quá, mới đọc đã giải được rùi. Chẳng thư giãn chút nào....
Em này lạ thật!
Search trên Net thì cũng cần IQ chứ nhỉ?
Tìm thế nào để có được 1 câu trả lời chính xác và nhanh nhất thì đâu phải ai làm cũng được, hơn nữa cách trả lời những câu hiển nhiên đã có đáp án cũng là IQ đấy chứ?
Câu đố càng phổ thông càng khó đưa ra đáp án hợp lý. Để anh ví dụ cho em nhé:
1 + 1 = ?
Em nghĩ câu này có mấy đáp án?

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
tranchan79 nói:
Câu đố càng phổ thông càng khó đưa ra đáp án hợp lý. Để anh ví dụ cho em nhé:
1 + 1 = ?
Em nghĩ câu này có mấy đáp án?
Em nghĩ có nhiều lắm
VD - nếu theo toán học, hiển nhiên 1+1 =2
- Nếu theo ... (ba chấm) học thì: có thể 1+1 = 3; có thể 1+1=4, cũng có thể 1+1=tất cả
Hi hi...

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
tranchan79 nói:
IQ chuyển qua đề tài sinh vật học hả em?
Thông báo lại cái con em nói là con: "Xin tương" hay con "Ăn xin" chứ không phải là "Xinh". Con "Xin tương" là ấu trùng của con Liềng Liễng(trả biết viết có đúng tên con này không nữa). Thêm 1 điều nữa là con này không phải là ấu trùng của chuồn chuồn, ấu trùng chuồn chuồn hay còn gọi là con "Tôm Bà".
Ừa chuyển qua đề tài sinh vật học một tẹo
Ngày còn nhỏ tụi em vẫn thường gọi là con xinh tương mà, nó có màu hơi vàng vàng khi lột xác thành con chuồn chuồn mà.
Còn con "niềng niễng" chứ không phải "liềng liễng" nó màu đen da trơn nhẵn nhỏ nhỏ bằng đốt ngón tay
Còn cái con "Tôm Bà" em chưa nhìn thấy bao giờ.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Tigon-ETC nói:
Ngày còn nhỏ tụi em vẫn thường gọi là con xinh tương mà, nó có màu hơi vàng vàng khi lột xác thành con chuồn chuồn mà.
Còn con "niềng niễng" chứ không phải "liềng liễng" nó màu đen da trơn nhẵn nhỏ nhỏ bằng đốt ngón tay
2 con này là khác nhau em ạ!
Cái con mà còn bé em gọi là con Xinh Tương(thôi gọi là xinh tươi cho dễ nghe): khi bóp nhẹ vào bụng thì cơ miệng nó trề ra giống như đưa cái bát ra để ăn xin vậy nên nó phải gọi là "Xin" mới đúng. Con này khi săn mồi dùng tốc độ của hàm để bắt cá nhỏ, tôm, ốc ... để ăn. Nhưng nó đích thị là ấu trùng của con Niềng niễng(viết thế này mới đúng hả?). Còn con Tôm bà(ấu trùng của chuồn chuồn) thì có cách săn mồi kiểu khác (nó không dùng khớp hàm phóng ra bắt mồi). Nó đi săn, dùng sức mạnh của hàm răng để "săn" mồi(con này đúng là sát thủ, nhất là ấu trùng của loài chuồn chuồn hổ - chuồn chuồn rồng). Trong tiếng Anh người ta gọi tên không sai một chút nào về con này: Dragon - Fly.
Chủ đề bị thay đổi chóng cả mặt.

cycy

cycy

Trung cấp
22/3/06
133
0
16
Hue - Da Lat
Tigon-ETC nói:

Tigon ơi chắc con Tôm Bà này do anh chân trần nghĩ ra quá. Em cũng chưa nghe con Tôm bà bao giờ mà cũng có thể mình sinh sau đẻ muộn nên không nghe thấy hihihihi

T

TrungDuong

Guest
10/1/06
24
0
0
Iraq
đang đố vui lại thành tương cà gì thế này?

Đố các anh các chị cái này là cái gì?

Đi đến đó
Gặp nó đó,
Lấy được thì để đó
Không lấy được thì mang nó về nhà.

T

TrungDuong

Guest
10/1/06
24
0
0
Iraq
cycy nói:
Tigon ơi chắc con Tôm Bà này do anh chân trần nghĩ ra quá. Em cũng chưa nghe con Tôm bà bao giờ mà cũng có thể mình sinh sau đẻ muộn nên không nghe thấy hihihihi

Có thế mà cũng không biết,
con tôm thì có con tôm con, con tôm cha, con tôm mẹ, thì dĩ nhiên phải có con tôm bà, con tôm ông rồi.

cycy

cycy

Trung cấp
22/3/06
133
0
16
Hue - Da Lat
TrungDuong nói:
Có thế mà cũng không biết,
con tôm thì có con tôm con, con tôm cha, con tôm mẹ, thì dĩ nhiên phải có con tôm bà, con tôm ông rồi.

Thì em không biết em phải nói để bác trả lời cho em hiểu chứ.

M

minhnganke

Guest
14/5/06
8
0
1
40
q12
trầu câu đem qua nhà gái phải không?
Lấy được thì để trầu câu lại..........còn ko lấy được thi đem về ma ............ăn cho hết!
hahahahahahahahahaahah:friend: :freddy: :angel:

S

Songtra

Guest
30/3/06
5
2
3
Tien Giang
Không phải đâu,CÁI GAI đó!
Đạp gai đau thí mồ,lấy được nó ra thì vứt đi,lấy không được thì mang về nhà lấy ra hoặc....... đi bác sĩ.Ối,đau quá!!!hic hic....

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
Phuong Nam nói:
Em nghĩ có nhiều lắm
VD - nếu theo toán học, hiển nhiên 1+1 =2
- Nếu theo ... (ba chấm) học thì: có thể 1+1 = 3; có thể 1+1=4, cũng có thể 1+1=tất cả
Hi hi...
1+1 cũng bằng 1 đấy đồng chí ạ HI HI

G

girlhope

Guest
3/10/04
2
1
3
sai gon
ui, Người ai lại ở trong rừng nhỉ?
Em biết loài nào không đi dự được rồi
là loài VOI đúng không nà, vì voi bị bỏ vào tủ lạnh rùi!:dance2:
đúng không ạ? UI, chỉ số IQ của em được bao nhiêu nhẩy?:drummer:

G

girlhope

Guest
3/10/04
2
1
3
sai gon
chết rồi. Nhầm địa chỉ trầm trọng
thông cảm nha, Và đừng cho em lên tầng e. hix:wall:

G

Gió & cánh diều

Guest
19/5/06
3
0
0
Đồng hoang
tranchan79 nói:
Hôm qua có người đố tôi câu đố thế này:
1. Làm thế nào để bỏ một con Voi vào trong tủ lạnh?
Mọi người giải giúp nhé!
Mở cửa tủ lạnh ra rồi lôi nó vào.

2. tại 1 khu rừng nọ có 1 cái ao đầy cá sấu dữ, 1 ngày nọ chúa tể rừng xanh yêu cầu mọi loài thú trong rừng đến gặp. tranthichan79 cũng ở khu rừng đó và cũng phải tới gặp chúa sơn lâm nhưng để đến được nơi thì tranthichan79 phải bơi qua ao cá sấu. hỏi tranthichan phải làm sao?

G

girlhope

Guest
3/10/04
2
1
3
sai gon
Thì cứ bơi qua chứ sao. Cá Sấu đi dự tiệc hết rồi!
hi!

S

Songtra

Guest
30/3/06
5
2
3
Tien Giang
Khổ quá!tranchan là người chứ có phải là thú đâu mà bắt đi họp.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
@tranchan: khổ quá, cứ muốn em phải lao đầu vào là sao??? Dạo này công việc căng thẳng nên cảm giác "ngu" đi thì phải anh ơi!
Em chỉ có một đáp án thôi: 1+1 = 1 đôi. Hehe.
Mà cái câu đố của em anh vẫn chưa trả lời đâu nhé, trả lời nhanh nhanh để em còn đưa câu khác chứ!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Mọi người giải câu đố này thử xem, cực kỳ thú vị
Trong một công viên có một đôi nam nữ đang ngồi dưới gốc cây dừa. Bỗng 1 trái dừa rụng xuống đầu cô gái. Rất may là cô gái không bị thiệt hại đến tính mạng mà chỉ bị chấn thương sọ não. Nhưng...chàng trai thì đã ra đi.
Hỏi vì sao chàng trai bị chết?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA