Sinh viên kế toán cần học thêm bằng cấp gì khi ra trường?

• Thread starter oanhngo511
  • Ngày gửi
O

oanhngo511

Guest
20/8/13
32
0
6
31
tphcm
Tình hình là e đang là sinh viên kế toán năm cuối của 1 trường ĐH, xin mọi người cho biết là e nên học thêm bằng cấp gì khi ra trường để dễ xin việc không ạ?
Không biết e có nên đi học thêm chứng chỉ về Kế toán thực hành hoặc Khai báo thuế gì ko ạ? Nếu học thì nên học ở đâu có uy tín ạ?
Mong mọi người giúp đỡ! Cám ơn mọi người !!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenanh156

Sơ cấp
3/9/13
2
0
0
33
Từ Liêm Hà Nội
Ðề: Sinh viên kế toán cần học thêm bằng cấp gì khi ra trường?

Minh cung dang dinh di hoc lop ke toan thuc te nhung k biet co nen di hay k? hien tai minh moi bAT DAU lam viec cho doanh nghiep in an nho, hic k biet co nen hoc k? moi nguoi cho y kien nhe

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn

Tình hình là e đang là sinh viên kế toán năm cuối của 1 trường ĐH, xin mọi người cho biết là e nên học thêm bằng cấp gì khi ra trường để dễ xin việc không ạ?
Không biết e có nên đi học thêm chứng chỉ về Kế toán thực hành hoặc Khai báo thuế gì ko ạ? Nếu học thì nên học ở đâu có uy tín ạ?

Lúc trước mình học thì không có hướng dẫn về thuế nhiều, không biết bây giờ thế nào ?

Khai báo thuế là một phần quan trọng, do đó bạn có thể học thêm về thuế. Có rất nhiều trung tâm uy tín như Trường DH kinh tế, Hội kế toán TP.HCM...giá cả cũng vừa phải.

NGoài ra, tin học và tiếng Anh sẽ giúp bạn dễ xin việc làm hơn. Nếu có thêm kinh nghiệm làm việc nửa thì quá tốt.

K

KT Bao An

Sơ cấp
18/9/13
8
0
0
33
Hà Nội

Bằng cấp thêm hay chứng chỉ ko quan trọng trọng
quan trọng là kinh nghiệm thực tế bạn ak, kinh nghiệm hay không người ta hỏi bạn và đưa ra bài test cho bạn lúc phỏng vấn là người ta biết ngay
cái khó của kế toán bước đầu xin việc là bắt buộc fai biết làm và có kinh nghiệm
cái kinh nghiệm này các bạn học chỉ là 1 phần thôi còn đâu các bác lên đi thực tập, học việc ở các công ty là tốt nhất
kế toán nào lúc ra chẳng mất 1 vài tháng đi học việc làm ko lương ở chỗ khác cho có kinh nghiệm đi đã rồi mới xin được việc cho tự tin vì lúc đó mình biết việc rồi , được động vào chứng từ của công ty, nó là thực tế và đưuọc làm thực, tay nghề của các bạn mới lên được. chứ công ty nào dám tuyển 1 người chưa biết gì chưa cứng về kế toán để vào công ty đâu. họ mất công đào tạo lại và còn có nguy cơ làm sai chứng từ mất mát hỏng rất nhiều việc của họ
ai ở hà nội quan tâm cần học việc kế toán từ 1 đến 2 tháng thì qua công ty mình nhé
Công ty dịch vụ và đào tạo kế toán Bảo An
số 11 ngõ 2 Nguyễn viết Xuân, Thanh Xuân Hà Nội, bên mình sẽ có người hướng dẫn và kèm cặp.

N

nguyenanh156

Sơ cấp
3/9/13
2
0
0
33
Từ Liêm Hà Nội

KT Bao An: cho em hỏi, chi phí học việc kế toán từ 1, đến 2 tháng ở công ty mình la bao nhiêu ah?

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
1. Anh văn cỡ 550 toefl cũng được
2. MS office -> càng giỏi càng tốt
3. Nắm vững kiến thức cơ bản kế toán -> chả cần giỏi nhưng khi nói đem tiền mặt tại quỹ gửi ngân hàng thì phải biết : xuất chi-> cầm tiền mặt đi -> nộp vào ngân hàng -> cầm chứng từ nộp tiền về lưu tại văn phòng
4. Tìm hiểu thêm về kiếm soát nội bộ
5. Học luôn hệ thống ISO

H

hoangdanh0412

Sơ cấp
3/10/12
5
0
0
ha noi

Kiến thức thực tế là điều cần thiết với mọi sinh viên, nếu có điều kiện học kế toán thực tế thì còn gì bằng, thời gian cũng nhanh thôi

bichthuy24

bichthuy24

Sơ cấp

Vẫn là nên học môn chuyên ngành cho đủ, cần thiết cải thiện thêm ngoại ngữ với tin học đặc biệt là các phần mềm kế toán chuyên dụng :)

K

kieunhi123

Guest
24/10/13
2
0
0
TP HCM

Hic đúng là tình hình sinh viên ra trường mà chưa có việc vì thiếu kinh nghiệm ngày càng nhiều nhỉ? Mình cũng tính học 1 khóa kế toán thực tế nè, nhưng chưa biết sao, có anh em nào đi học rùi ko ? chia sẻ kinh nghiệm với, mình nghe họ quảng cáo nhiều quá có tin đc ko :(

Phần mềm kế toán nhiều quá biết học cái nào làm chuẩn đây?

X

xuannguiyen142

Guest
24/10/13
4
0
0
TP HCM

Thì tình hình thực tế là zây mà kieunhi123 bản thân các trường ko đào tạo đcược thực tế, nhưng khi ra trường DN đòi hỏi kiếm đâu ra ... mình từng tham gia 1 số khóa học nhỏ tại các trung tâm, chất lượng cũng muôn vàn lắm. Tốt nhất bạn nên tìm hiểu kỹ.

K

kieunhi123

Guest
24/10/13
2
0
0
TP HCM

Um, mình cũng lo lắng lắm, chăng biết sao nên hỏi thăm các mem có kinh nghiệm nè, theo xuannguiyen142 thấy ở Tp HCM chổ nào đc tí ko? Gần Gò vấp càng tốt :)

Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi

Mình nghĩ là bạn nên bắt đầu làm việc để hình dung thực tế ntn? Vì bây giờ bạn đi học bạn cũng sẽ không nắm được. Ở trường không phải là không dạy. Mà chỉ vì không có thực tế nên chúng ta chẳng hiểu gì. Cứ bắt đầu từ những công việc đơn giản. Học từ thực tế sẽ nắm bắt được nhiều hơn. Được một thời gian thì bạn đi học để nâng cao NV và làm việc có khoa học hơn.

G

gaubungbu1

Sơ cấp
24/10/13
5
0
0
33
HCM

Um, mình cũng lo lắng lắm, chăng biết sao nên hỏi thăm các mem có kinh nghiệm nè, theo xuannguiyen142 thấy ở Tp HCM chổ nào đc tí ko? Gần Gò vấp càng tốt
ở gò vấp mình biết có trung tâm Đông Dương cũng ok lắm. Học ở đó, nó tổ chức ngày hội kinh nghiệm cho học viên hoài à. Bạn tới đó tham khảo thử nhé

X

xuannguiyen142

Guest
24/10/13
4
0
0
TP HCM

ở gò vấp mình biết có trung tâm Đông Dương cũng ok lắm. Học ở đó, nó tổ chức ngày hội kinh nghiệm cho học viên hoài à. Bạn tới đó tham khảo thử nhé
Um, mình cũng lo lắng lắm, chăng biết sao nên hỏi thăm các mem có kinh nghiệm nè, theo xuannguiyen142 thấy ở Tp HCM chổ nào đc tí ko? Gần Gò vấp càng tốt
hi gaubungbu mình cũng từng có tham gia ở đó 1 vài lần - học tin học & tham gia ngay hội kế toán ở đó đó, cũng đc đó, Kieunhi123 tới xem sao ^^

G

gaubungbu1

Sơ cấp
24/10/13
5
0
0
33
HCM

Theo mình dc biết thì ở Đông Dương sắp mở ngày hội kế toán vào ngày 09 và 10 tháng 11 đó, ai có nhu cầu thì tới tham gia với mình cho vui.

P

phunupro

Sơ cấp
21/10/13
11
0
0
250 Kim Giang, Hoàng Mai

Tin học và ngoại ngữ, maketing cũng được. Nhưng điều quan trọng là bạn nên có kiến thức thực tế giờ các công ty đâu đâu cũng đòi hỏi kinh nghiệm đó là điều khó khăn cho sinh viên mới ra trường.

X

xuannguiyen142

Guest
24/10/13
4
0
0
TP HCM

Hey chắc vì mình là học viên cũ và cũng học kế toán nên đc mời đó gabungbu ah - nghe chị tư vấn nói số lượng có hạn đó, gấu đi ko ,hay chúng ta gặp mặt đi, thấy gấu nhiệt tình ghê

G

gaubungbu1

Sơ cấp
24/10/13
5
0
0
33
HCM

Hì hì, vui quá, có người đi chung. Chắc là mình đi đó, đi để nhớ lại kiến thức tí, chứ làm hoài quên hết. Hẹn bạn ở 260A nguyễn thái sơn nha
Số DT của mình nè : 0913745078_ Lệ, khi nào tới thì alo nha

A

alaso908

Sơ cấp
11/10/13
24
0
1
33
Hà Nội

Bạn có khả năng học online thì có thể vào website: blogketoan.net, mình thấy có các bài viết về kế toán có thể trao đổi để cùng lên trình được đó.

H

huongbui3012

Sơ cấp
3/10/13
5
0
0
34
Biên Hòa Đồng Nai

Theo mình nghĩ ai ra trường cũng lo lắng , mình chưa có kinh nghiệm thực tế thì khó xin việc. Nhưng theo kinh nghiệm đi làm mình thấy, những sinh viên nên chủ động đi thực tập trước khi bước vào năm cuối, khi vào năm cuối mình đi thực tập lần nữa sẽ lúc này minh sẽ học hỏi cung nhiều kinh nghiệm thực tế lắm đấy. Khi đi thực tập , mình chú ý hoạt động của phòng kế toán ( cách lưu chứng từ như thế nào, các luân chuyển chứng từ,...) như vây khi đi mình cũng đỡ lo lắng trong việc mới ra trường mà chưa có kinh nghiệm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA