nguyên tắc bất kiêm nhiệm

• Thread starter tuyetmai2810
  • Ngày gửi
T

tuyetmai2810

Guest
19/4/11
2
0
0
đà nẵng
E chào mọi người. em có một thắc mắc nhỏ là : kế toán bán hàng lập hóa đơn bán hàng và ghi sổ kế toán có liên quan tới nghiệp vụ bán hàng đó thì có vi pham nguyên tắc bất kiêm nhiệm hay không? và nếu có thì nên để bộ phận nào lập hóa đơn bán hàng là tốt nhất?...Mong mọi người trả lời giúp em cầu này...

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

betty88

Guest
E chào mọi người. em có một thắc mắc nhỏ là : kế toán bán hàng lập hóa đơn bán hàng và ghi sổ kế toán có liên quan tới nghiệp vụ bán hàng đó thì có vi pham nguyên tắc bất kiêm nhiệm hay không? và nếu có thì nên để bộ phận nào lập hóa đơn bán hàng là tốt nhất?...Mong mọi người trả lời giúp em cầu này...

vẫn được mà bạn đâu có j vi phạm đâu câu trả lời nằm trong câu hỏi của bạn luôn rồi đó :)

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội
Oài, vậy nếu công ty mình (hay các công ty nhỏ) chỉ có 1 nhân viên kiêm nhiệm hết các nhiệm vụ về kế toán (lập hoá đơn, ghi sổ kế toán...) thì ko đc phép à???

T

tuyetmai2810

Guest
19/4/11
2
0
0
đà nẵng
tại mình đang đi thực tập nên hỏi để rõ thêm về vấn đề kiểm soát trong Công ty, thực hiện như vậy có đảm bảo quy tắc bất kiêm nhiệm hay không, kẻo thầy cố hỏi lắc léo mà không hiểu thì chết...trong lý thuyết kiểm soát là thế còn trong thực tế thì tùy vào quy mô mà thực hiện chức năng phù hợp chứ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA