Xin giúp đỡ em 1 số vấn đề trong Cty TNHH 2 thanh vien

• Thread starter MTTV
  • Ngày gửi
M

MTTV

Guest
21/2/08
2
0
0
36
hcm
Chào các anh chị ! Em là sinh viên kế toán mới ra trường có nhận làm kế toán cho 1 cty tnhh 2 tv kinh doanh vé máy bay ( Cty này mới thành lập hồi tháng 2). Do mới lần đầu tiên làm việc nên còn nhìu điều bỡ ngỡ mong đc mọi người giúp đỡ.
1/ Đầu tiên là vấn đề về lương và thang bảng lương
+ Cty em hiện nay có 5 người , giám đốc kiêm chủ tịch trả lương cho mọi người theo lương khoáng là các mức 2tr/3tr/3tr5. Vậy thì em phải kê khai thế nào ? Lập thang bảng lương ra sao ?
+ Em có phải lập tờ khai đăng ký mst cá nhân ko ? Mọi ng trong cty chưa có ký HDLD j cả. vậy em phải lên đăng ký với phòng LD,TB&XH đúng ko ạ ?
2/ Cty em hoạt động theo dạng khi có khách hàng book vé thì mới đăng ký vé trên hãng hàng không VN thì có định khoảng vô 1561 ko hay định khoảng N632/C111,112 luôn ?
3/ Trên hóa đơn bên em xuất ra thi có ghi phần "Phí sân bay", phí này bên em thu hộ hãng hàng không thì định khoảng thế nào ?
Mong anh chị nào biết thì giúp đỡ em 1 tý. Cám ơn mọi người đã quan tâm !:005:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MTTV

Guest
21/2/08
2
0
0
36
hcm
sao k ai giúp em vậy hjx. ai bít chỉ giùm em với

B

bega

Trung cấp
18/2/06
109
0
16
358/9 dien bien phu
Theo Chị, đầu tiên em phải lập hệ thống thang bảng lương hợp đồng theo hệ số để đăng ký với phòng LĐ và BHXH. Hàng tháng em phải trừ lương nhân viên và Công ty đưa vào chi phí nộp khoản BHXH, BHYT đã đăng ký này .Em tham khảo thêm sách về đăng ký thang bảng lương đó.
Em cũng phải in Hợp Đồng lao Động cho mọi người trong Công ty ký với Giám Đốc .
Lương em nói là lương thực tế, vì vậy phải có bảng lương chức danh để theo dõi (tùy Công ty ).
Em đăng ký MST qua mạng cũng được, hoặc lên thuế hướng dẫn thêm. Đăng ký giảm trừ gia cảnh luôn .
Những khoản khác, em tham khảo thêm trên mạng, mọi người sẽ giúp em nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA