Hạch toán chi phí bị bỏ sót như thế nào ???

• Thread starter Nguyễn Thị Thanh Vân
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Thị Thanh Vân

Guest
8/12/05
10
0
0
44
Thanh Trì, Hà nội
Chào các bạn
Cho mình hỏi với, các chi phí thực tế phát sinh bị bỏ sót trong năm 2003 & 2004 có được hạch toán vào năm 2005 không, có thông tư nào quy định rõ về vấn đề này không nhỉ ??

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Có chuẩn mực kế toán và thông tư hướng dẫn đầu tiên quy định đó. Các chi phí phát sinh từ các năm trước vào TK CP khác : 811. Bạn đọc lại 4 CM kế toán đầu tiên và TT 89 nhé.

N

Nguyễn Thị Thanh Vân

Guest
8/12/05
10
0
0
44
Thanh Trì, Hà nội
Cám ơn Nguyễn Bình nhé, mình sẽ nghiên cứu lại chuẩn mực kế toán. Thanks again!

S

spiderman

Guest
1/12/05
3
0
0
SG
Nguyễn Bình nói:
Có chuẩn mực kế toán và thông tư hướng dẫn đầu tiên quy định đó. Các chi phí phát sinh từ các năm trước vào TK CP khác : 811. Bạn đọc lại 4 CM kế toán đầu tiên và TT 89 nhé.

Chào anh Bình và các bạn,

Các bạn có thể cho mình biết, có thể tìm mấy chuẩn mực kế toán này và TT 89 này ở đâu không? Vì mình không phải trong nghành kế toán, mà là kỹ sư phát triển phầm mềm kế toán, bằng Java. Rất mong các bạn giúp đỡ.

Cám ơn mọi người.

S

spiderman

Guest
1/12/05
3
0
0
SG
cám ơn bạn.

Ngành kế toán của các bạn đúng là quá nhiều văn bản. Trong thư viện cũng có quá nhiều luôn :(

Mình sẽ cố đọc được bao nhiêu hay bấy nhiêu. Nhưng mà rất muốn xem tài liệu "chuẩn mực kế toán" trước, (mình nghĩ nó là cái bắt đầu tốt cho mình). Bạn nào biết chính xác tài liệu đó ở đâu (url của nó), thì cho minh xin nhé.

Cám ơn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA