Winfile?????????????

• Thread starter hoangaccounting
  • Ngày gửi
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Các bác có ai gặp trường hợp như em thì chỉ giúp với nhé hoặc dân công nghệ thông tin thì tư vấn giúp em nha. Tất cả các máy ở nhà em (ko nối mạng) tự nhiên xuất hiện một file name "WINFILE" em chả biết nó là cái gì dung lượng nó là 60KB nhưng khi double click vào nó thì nó ko mở và xóa rồi thì lại xuất hiện lại nữa. Ko biết đó có phải là bị virus ko? Bạn em nói là một dạng file bảo vệ máy khi sử dụng USB??
Có bác nào biết thì tư vấn giúp em với nhé. Thanks all.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
Theo mình được biết thì đây là loại Virus mà khi sử dụng ổ USB đều bị "dính", nhưng tương đối "hiền", tôi dùng chương trình Symantec AntiVirus để diệt nhưng chỉ mấy hôm lại thấy xuất hiện!

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
green_field nói:
Sao Hoàng ko để bài này vào box tin học nhỉ????
Tớ thấy để ở đây cũng hợp lý đấy chứ. Nhưng lần sau tớ sẽ cho vào box tin học. Cảm ơn green_field nhiều.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
File bảo vệ?????????
Virus to đùng! Virus này có tốc độ lây lan khá nhanh, nó tạo ra vô số file rác tuy chẳng nguy hiểm nhưng nhìn rất rối mắt. Thông thường nó tạo ra 1 file exe có tên là winfile, hoặc lấy tên thư mục, hoặc lấy tên 1 file nào đó gần có sẳn... với biểu tượng y như 1 folder. Thư mục nào được open là nó nhảy vào tạo 1 vài file rác, thí dụ folder.htt ...
NA hay Bkav đều diệt được cả.

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Virus này tồn tại trên máy cá nhân em lâu rồi và em thấy nó chẳng có phá hoại nào nghiêm trọng cả. Em dùng BKAV 2005, NA 2005 quét rồi nhưng sau đó cũng thấy xuất hiện nữa. Em quét luôn cái USB của em nhưng down load trên mạng về cắm vào máy là bị nữa. Bó tay luôn.

E

ecoterm

free fee
30/11/05
78
0
0
HCMC
Để diệt đc con virus này cũng khá khó khăn đấy, nhưng mình có 1 cách khiến nó không lây lan đc:
- Khi khởi động máy: bạn ấn tổ hợp Ctrl+Alt+Delete rồi tắt (End task) file windfile đi.
- Khi dùng USB bạn cũng làm twơng tự.
Con virus này cũng giống như Mylove vậy!

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear all,
--------
Nhân tiện nói về mấy con virus ở đây, tôi cũng muốn các bạn giúp đỡ: làm thế nào để "clear" được AbbrDic.txt? Mặc dù nó chẳng làm gì cả nhưng mỗi lần tôi nhìn thấy "nó" là lại thấy khó chịu.
Giúp tôi với nhé!

T

thuhang81

Sơ cấp
7/12/05
18
0
1
ND
To: hoangaccounting
Máy của mình cũng bị tình trạng tự nhiên xuất hiện một file name "WINFILE", cũng đã quét virut rồi nhưng không có kết quả.Nếu bạn diệt được rồi chỉ cho mình với.Thankssssssss!

H

hoangaccounting

22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
BKAV 2005 và Norton Antivirus 2005 diệt nó hiệu quả đó bạn ạ.

T

thuhang81

Sơ cấp
7/12/05
18
0
1
ND
Mình đã diệt bằng BKAV 2006 nhưng vẫn còn. Chẳng biết làm thế nào nữa cả. Có người bảo cài lại Win là diệt nhanh nhất.Thôi thử lại lần nữa vậy.Bực mình với bọn virut này quá.

T

thuhang81

Sơ cấp
7/12/05
18
0
1
ND
BKAV không "dở ẹc" như mysterman nói đâu.Mình vừa thử lại bằng BKAV 2006 diệt được hết bọn nó rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA