Bc26/ac

• Thread starter thilannguyen
  • Ngày gửi
T

thilannguyen

Guest
23/4/11
1
0
0
34
th.hcm
Anh chị ơi giúp em với !
em cứ nghĩ tới 30 tháng này mới hết hạn nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn quý 1 năm 2011, nhưng nay em mới biết là hết hạn rồi. giờ em không biết phải làm sao nữa ? anh chị ơi nếu bị phạt thì mức phạt là bao nhiêu vậy .
giúp em với
gmail : thilannguyen89@gmail.com

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chuoinuong

Sơ cấp
26/10/09
32
0
6
Tra Vinh
trễ 2, 3 hôm thì không sao, không vấn đề gì đâ, mình mới nộp hôm qua đây hk có gì hết...

D

dthuyb

Sơ cấp
21/3/09
4
0
1
hà nội
Bạn ơi, báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn Q1/2011 là báo cáo quý nên hạn nộp cũng như các báo cáo quý khác thôi mà.

B

banglang 8

Sơ cấp
19/8/10
9
0
0
tp hồ chí minh
"Điều 25. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn

Hàng quý, tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ (trừ đối tượng được cơ quan thuế cấp hóa đơn) có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn được gửi cùng Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng của tháng đầu tiên của quý tiếp theo (mẫu số 3.9 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này)".
Mình nghĩ trễ mấy ngày chắc CQT ko làm khó đâu.

D

dungbq_ss4u

Guest
17/7/06
36
0
6
Ho chi minh
nộp sau ngày 20/4 của quý đầu tiên thì bị phạt 6triệu thôi, không ai xử phạt là do cán bộ quản lý thuế chưa kiểm tra, chứ kiểm tra cái tờ báo cáo là biết liền àh...

B

banglangtimyn

Guest
11/1/09
28
0
0
Bac Giang
Các bạn ơi cho mình hỏi, hum nay mình mí đi nộp thông báo hủy hóa đơn mà đã gia hạn sử dụng hết quý I/2011 ý ạ, liệu mình có bị phạt ko và mức xử phạt là bn ạ? thanks các bạn

T

thuphuongistc

Sơ cấp
24/12/08
14
1
3
Hà Nội
webketoan.vn
Nay bạn mới đi nộp thì quá trễ rồi. hạn là ngày 20 của tháng đầu tiên quý kế tiếp. Bạn chắc chắn bị phát 6triệu rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA