tỷ giá ngoại tệ

• Thread starter maitheu
  • Ngày gửi
M

maitheu

Guest
21/12/05
3
0
0
nha trang
>>>chào các thành viên cho mình tỏi một chút nhé!
1- khi mình xuất hoá đơn bán hàng bằng tiền ngoại tệ thì tỷ giá lúc này mình sử dụng chính xác bằng tỷ giá mua hay bán của ngân hàng?
2- phí thông báo L/c phải thanh toán bằng ngoại tệ khi báo cáo thuế thì mình phải sử dụng tỷ giá nào là đúng nhất?
Trả lời hộ mình với cám ơn nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lam anh xuan

Guest
15/5/05
10
0
0
38
Hà Nội
Cái đó có gì chứ, đương nhiên là bạn phải sử dụng tỷ giá bán ra của ngân hàng rồi chứ làm sao mà sử dụng tỷ ggiá mua vào được. Cả hai trường hợp theo tôi bạn phải sử dụng tỷ giá bán ra của ngân hàng. Bạn lưu ý đến chênh lệch tỷ giá đó nha!Thân ái!

H

hien_thu

Guest
21/6/05
142
0
0
hanoi
Tỉ giá ghi trên hoá đơn là tỉ giá bán hay tỉ giá mua của NH thì còn phụ thuộc vào sự thoả thuận với người bán nữa. Người mua thì muốn dùng tỉ giá thấp còn người bán thì muốn dùng tỉ giá cao. Vì vậy có thể dùng TGBQ để đôi bên cùng có lợi. Thông thường là dùng tỉ giá giao dịch bình quân liên ngân hàng. Tuy nhiên nhiều dn sử dụng tỉ giá của Nh mà mình giao dịch cũng ko sao. Còn phí thanh toán LC thì thường lấy theo tỉ giá bán ra của NH tại ngày phát sinh giao dịch. Nhưng nếu mình ko nhầm thì trong giấy báo nợ của NH người ta đã quy đổi ngay cho mình từ USD sang VND rồi cơ mà??!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA