Mỗi tuần một chuyên đề

Hướng dẫn cách nộp tờ khai 01/KHBS qua mạng

• Thread starter pinkame
  • Ngày gửi
P

pinkame

Trung cấp
26/4/10
54
0
6
35
hà nội
Cả nhà giúp em với.

Hôm nay em kiểm tra thì phát hiện ra em kê khai nhầm doanh thu của một hóa đơn đầu ra của tháng 01/2013. Làm lệch mất 30.000 VNĐ.
Do hóa đơn này chịu thuế VAT là 0% nên khi em làm tờ khai 01/KHBS không bị ảnh hưởng gì đến số thuế phải nộp.

Tuy nhiên em không biết làm thế nào để nộp tờ khai 01/KHBS đấy qua mạng được. Em đã kê khai trên HTKK3.1.7. Em vào phần đăng ký thêm mẫu tờ khai nhưng không có mẫu 01/KHBS.

Vậy có phải không nộp được tờ khai điều chỉnh qua mạng mà phải nộp trực tiếp ở cơ quan thuế không???

Cảm ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongnam0611

Sơ cấp
16/4/11
4
0
1
quan9 tp ho chi minh
Ðề: Hướng dẫn cách nộp tờ khai 01/KHBS qua mạng

Nộp bình như nộp tờ khai thuế hàng tháng thôi mà bạn

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Hướng dẫn cách nộp tờ khai 01/KHBS qua mạng

Cả nhà giúp em với.

Hôm nay em kiểm tra thì phát hiện ra em kê khai nhầm doanh thu của một hóa đơn đầu ra của tháng 01/2013. Làm lệch mất 30.000 VNĐ.
Do hóa đơn này chịu thuế VAT là 0% nên khi em làm tờ khai 01/KHBS không bị ảnh hưởng gì đến số thuế phải nộp.

Tuy nhiên em không biết làm thế nào để nộp tờ khai 01/KHBS đấy qua mạng được. Em đã kê khai trên HTKK3.1.7. Em vào phần đăng ký thêm mẫu tờ khai nhưng không có mẫu 01/KHBS.

Vậy có phải không nộp được tờ khai điều chỉnh qua mạng mà phải nộp trực tiếp ở cơ quan thuế không???

Cảm ơn cả nhà.
Khai nhầm doanh thu thì làm tờ khai mới thay thế + Công văn giải trình thôi bạn hiền. Nộp qua mạng thì chỉ cần nộp tờ khai thay thế là được.
Xem hướng dẫn ở TT28/2011/TT-BTC
Trường hợp 4: Người nộp thuế sau khi nộp hồ sơ thuế GTGT cho cơ quan thuế, phát hiện sai sót cần kê khai bổ sung điều chỉnh nhưng không làm tăng, giảm số thuế GTGT phải nộp (sai sót về doanh thu hàng hóa, dịch vụ bán ra, mua vào v.v…), thì người nộp thuế có văn bản giải trình kèm theo tờ khai thuế GTGT mới thay thế, không lập hồ sơ kê khai bổ sung, điều chỉnh mẫu số 01/KHBS.

Cơ quan thuế căn cứ văn bản giải trình, điều chỉnh lại số liệu tờ khai người nộp thuế kê khai bổ sung, điều chỉnh theo số liệu tờ khai mới.

T

thanhtruc27

Guest
19/2/16
1
0
1
31
Chào mọi người,
hôm nay e phát hiện ra là tờ khai quý 3 và quý 4 năm 2015 có sai sót vậy e phải làm tờ khai bổ sung như thế nào?
Mọi người giúp e với, e sai ở chỉ tiêu 23

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA