Máy in Canon – những lỗi hay bị mắc phải

• Thread starter dangkiem
  • Ngày gửi
D

dangkiem

Guest
29/11/10
30
0
0
hcm
Chào các bác, em lập topic này để thảo luận với mọi người về những lỗi mà hay gặp phải của máy in Canon 2900. Bác nào có thêm thông tin về lỗi thì update thêm nhé, cụ thể hiện search trên mạng thì thấy người ta hay bị mấy lỗi này :

1. Mấy tuần không sử dụng , in văn bản thì nó báo dây hok conect nhưng kiển tra lại dây vẫn cắm và không bị sứt mẻ ở đâu. Cài thử lại Drive cho nó nhưng vẫn chứng nào tật ấy không khắc phục được

2. The port to which the printer is connected is not supported.

3. khi dùng đổ 2-3 bình mực thì bị lỗi in ra có vệt in bên mép trái trang in

4. lỗi driver cài xong nhấn "ready to print" thì không thực hiện

5. khi in ra có vệt đen theo chiều dọc từ trên xuống dưới rộng khoảng 1-2cm. Đã thay trống và 2 gạt mà vẫn bị đen, vệ sinh luôn hộp mực và thay cả cattick nhưng vẫn bị.

6. Canon 2900 khởi động mãi không ngừng, theo lời một số anh kỹ thuật nói là do cảm biến nhiệt, đã thay cả lô sấy và thanh cảm biến nhiệt nhưng vẫn bị vậy, đành thay hộp quang thì máy in nhận Driver rất ngon, tưởng in được 100% nhưng ai ngờ lại bị lỗi Error Code: E000 0000

7. Vừa đổ lọ mực đầu tiên, lúc đổ xong in vẫn bình thường nhưng in đc khoảng 200 trang thì bắt đầu xảy ra hiện tượng bị đen hết phần lề bên trái khoảng 2cm

8. Data transfer to the printer timed out, or a transfer error has occurred.
Click [Resolve Error] to resume printing,
or click [Cancel] after pausing the job, then try to print again.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Chào các bác, em lập topic này để thảo luận với mọi người về những lỗi mà hay gặp phải của máy in Canon 2900. Bác nào có thêm thông tin về lỗi thì update thêm nhé, cụ thể hiện search trên mạng thì thấy người ta hay bị mấy lỗi này :

1. Mấy tuần không sử dụng , in văn bản thì nó báo dây hok conect nhưng kiển tra lại dây vẫn cắm và không bị sứt mẻ ở đâu. Cài thử lại Drive cho nó nhưng vẫn chứng nào tật ấy không khắc phục được

5. khi in ra có vệt đen theo chiều dọc từ trên xuống dưới rộng khoảng 1-2cm. Đã thay trống và 2 gạt mà vẫn bị đen, vệ sinh luôn hộp mực và thay cả cattick nhưng vẫn bị.

6. Canon 2900 khởi động mãi không ngừng, theo lời một số anh kỹ thuật nói là do cảm biến nhiệt, đã thay cả lô sấy và thanh cảm biến nhiệt nhưng vẫn bị vậy, đành thay hộp quang thì máy in nhận Driver rất ngon, tưởng in được 100% nhưng ai ngờ lại bị lỗi Error Code: E000 0000

7. Vừa đổ lọ mực đầu tiên, lúc đổ xong in vẫn bình thường nhưng in đc khoảng 200 trang thì bắt đầu xảy ra hiện tượng bị đen hết phần lề bên trái khoảng 2cm

Lỗi 3 : Bạn kiểm tra, sợ trống máy in bị xước
Lối 4 : lối này mình cũng hay gặp, khi gặp trường hợpnày, bạn nên bôi đen toàn bộ trang in, sau đó mới nhận lệnh in, chọn select rồi bấm ok, bạn sẽ in được .
Đôi điều chia sẻ.

D

dangkiem

Guest
29/11/10
30
0
0
hcm
thanks bạn nhé ! mình sẽ áp dụng cách đó thử
vẫn đang đau đầu với mấy trục trặc này = =

N

ngoaiketoan

Guest
29/11/10
32
0
0
hanoi
lỗi 1,2,3,4 phải nhờ chuyên gia thì mới sửa được nhưng cũng bào trước là sửa rồi thì cũng sẽ bị lại thôi do lỗi hệ thống driver GDI

lỗi 7,8 thì bạn chỉ có cách là thay mới thôi

D

dangkiem

Guest
29/11/10
30
0
0
hcm
Mình vừa mới quyết định và mua canon 2900 vì nó nhỏ gọn và thấy máy chạy ngon nhất là không chê giấy và không mất thời gian khởi động.
Không biết là máy cũng có nhiều lỗi quá nhỉ hihi...

mình có nghe vài ng nói máy này cũng có kén giấy đấy. Giấy tốt, dày...thì ko sao. Đút giấy dổm quá vào in ra xấu và cong veo ngay...

N

ngoaiketoan

Guest
29/11/10
32
0
0
hanoi
Thôi, đã lỗi nhiều vậy thì thay máy khác cho rồi. Chuyển qua in phun thử xem, dạo này khuyến mãi máy in phun cũng rầm rộ đó. Còn vẫn thix dùng in laser thì bạn nên chọn HP P1102w – rẻ hơn đến nửa triệu, nhưng in nhanh hơn (18 vs. 12 ppm), hỗ trợ wifi, in không dây, dùng chung nhiều ng dễ dàng, kiểu dáng nhọ gọn, thiết kế ưa nhìn…

D

dangkiem

Guest
29/11/10
30
0
0
hcm
thế hả? khuyến mãi ra sao vậy bác

N

ngoaiketoan

Guest
29/11/10
32
0
0
hanoi
- Mua máy in: HP P1102, HP P2035, HP M1212nf, được tặng: Thẻ cào điện thoại mạng mobile trị giá 300,000đ

N

ngoaiketoan

Guest
29/11/10
32
0
0
hanoi
ngoài ra còn có khuyến mãi dành cho mực in chính hãng nữa đấy:

Chương trình khuyến mãi mực in HP
chương trình được bắt đầu lúc 1/6 cho đến 31/7 : khi bạn tới mua 1 hộp mực HP chính hãng bạn sẽ có phần quà 50 - 150k và có cơ hội trúng thưởng 1 trong 70 chiếc LCD 40'. Có thể nói lần đầu tiên HP làm chương trình khuyến mãi lớn nhất từ trước tới giờ. Với số lượng là 70 LCD, cơ hội trúng của người mua sẽ cao hơn nhiều

Với mực in phun : áp dụng cho tất cả mưc in phun
Với mực in Laser : áp dụng cho 1 số loại mực.

:) mua lun 1 thể cho tiện

L

lomyni

Guest
5/7/11
2
0
0
36
TpHCM

Đang bị cái lỗi số 6, trong 1 tháng in không được bao nhiu là cứ báo hết mực @.@
Mình có thể thay máy nào mà giá cũng ổn như cái 2900 này không? Rẻ hơn càng tốt. Cảm ơn ace!

D

dangkiem

Guest
29/11/10
30
0
0
hcm
mà khi mua là mình có dc lựa quà ko?
hay nó mặc định sẵn cho từng máy rùi?

N

ngoaiketoan

Guest
29/11/10
32
0
0
hanoi
Đang bị cái lỗi số 6, trong 1 tháng in không được bao nhiu là cứ báo hết mực @.@
Mình có thể thay máy nào mà giá cũng ổn như cái 2900 này không? Rẻ hơn càng tốt. Cảm ơn ace!

thử tham khảo HP P1102 xem. Cũng in laser trắng đen lun, rẻ hơn nửa triệu, nhưng in nhanh hơn (18ppm), nhỏ gọn, bền, ít lỗi:

HP LaserJet Pro P1102 Printer
Tốc độ in: 18 ppm (A4/Letter), 266 MHz, 600x600 dpi (1200 dpi effective output)
Khay giấy 150 trang
Khay đa năng 10 trang
2MB RAM, Printer languages : Host-based printing , USB 2.0
Công suất in: 5000 trang/ tháng

Giá tham khảo: 2.100.000
Có chỗ còn bán rẻ hơn, bạn xem thử để có giá tốt nhất cho mình nhé: P1102 | HP - P1102 | Máy in

Kèm thêm link minh họa máy trên youtube: YouTube - ‪HP LaserJet Pro P1102‬‏

L

lomyni

Guest
5/7/11
2
0
0
36
TpHCM
thử tham khảo HP P1102 xem. Cũng in laser trắng đen lun, rẻ hơn nửa triệu, nhưng in nhanh hơn (18ppm), nhỏ gọn, bền, ít lỗi:

HP LaserJet Pro P1102 Printer
Tốc độ in: 18 ppm (A4/Letter), 266 MHz, 600x600 dpi (1200 dpi effective output)
Khay giấy 150 trang
Khay đa năng 10 trang
2MB RAM, Printer languages : Host-based printing , USB 2.0
Công suất in: 5000 trang/ tháng

Giá tham khảo: 2.100.000
Có chỗ còn bán rẻ hơn, bạn xem thử để có giá tốt nhất cho mình nhé: P1102 | HP - P1102 | Máy in

Kèm thêm link minh họa máy trên youtube: YouTube - ‪HP LaserJet Pro P1102‬‏

Cảm ơn thông tin chi tiết của bạn nha. Giá thế này thì quá ok rồi...

N

ngoaiketoan

Guest
29/11/10
32
0
0
hanoi
mà khi mua là mình có dc lựa quà ko?
hay nó mặc định sẵn cho từng máy rùi?

Chi tiết khuyến mãi này:
Mua máy in: HP P1102, HP P2035, HP M1212nf, được tặng: Thẻ cào điện thoại mạng mobile trị giá 300,000đ
- Mua máy in: HP K209a, K209g, được tặng: Mực in HP 703 trị giá 175,000đ
- Mua máy in: HP K110a, được tặng: Mực in HP 704 trị giá 245,000đ
- Mua máy in: HP B210a, được tặng: Máy nghe nhạc MP3 trị giá 340,000đ
- Mua máy in: HP OJ 6500A, HP OJ6500A Plus, HP OJ 7500A, HP OJ 8500A, HP OJ 8500A Plus, được tặng: USB 3G trị giá 750,000đ

A

aimy

Sơ cấp
26/6/08
6
0
1
38
Hà Nội
Mình đang dùng HP P1102, mình thấy có một số nhận xét sau:
- Dùng ổn định, ko bị lỗi phần mềm...
- Tốc độ in nhanh
Tuy nhiên
- Lúc mới dùng thì in rất đậm mực nhưng càng dùng về sau càng mờ (có thể do mình ko đổ mực chính hãng, thấy bên đổ mực bảo HP không bán mực mà hết mực phải thay catridge). Mỗi lần đổ mực máy này hết 99.000đ.
- Khay đựng mực thừa nhỏ nên hay bị tràn mực thừa.
- Trống nhanh mòn.
Có lẽ HP chỉ thích hợp với nhu cầu in vừa phải!

D

dangkiem

Guest
29/11/10
30
0
0
hcm
cám ơn chia sẻ của bạn nhe. Hộp mực HP có gắn chip giúp nhận diện mực chính hãng với mực nhái nhằm bảo vệ máy và bảo vệ khách hàng đó mà. Điểm này các nước tiên tiến áp dụng nhiều, nc mình còn nghèo nên có lẽ chưa nhận ra tác dụng thật của nó :)

máy in HP cũng có nhiều lựa chọn cho nhu cầu in ấn lắm, nếu in nhiều chắc chắn bạn ko nên chọn những máy dành cho gia đình. Nhu cầu nào thì có máy đó tương ứng với nó chứ. Đa số khách hàng rất chuộng những dòng máy dành cho gia đình, nhỏ gọn, nhu cầu in vừa phải.

D

doxuanduc

Guest
19/2/11
5
0
0
ha nam
tôi đã dùng máy in này rùi.chất lượng in tốt mà.lại còn rất tiết kiệm mực nữa.các bạn hayc ua dùng thử rùi cảm nhận.rất nhiều bạn bè của tui đẫ dùng rùi.và họ đều đánh giá cao dòng máy này.và đặc biệt số lượng máy này bán ra rất nhiều ma.

N

ngoaiketoan

Guest
29/11/10
32
0
0
hanoi
tôi đã dùng máy in này rùi.chất lượng in tốt mà.lại còn rất tiết kiệm mực nữa.các bạn hayc ua dùng thử rùi cảm nhận.rất nhiều bạn bè của tui đẫ dùng rùi.và họ đều đánh giá cao dòng máy này.và đặc biệt số lượng máy này bán ra rất nhiều ma.

trong cái rủi cũng phải có cái may chứ bạn, bài viết có nói là các lỗi thường gặp chứ cũng không phải hoàn toàn. Có khi bạn hên nhưng nhiều người khác bị xui cứ phải đụng mấy cái lỗi phiền phức này hoài

D

dangkiem

Guest
29/11/10
30
0
0
hcm
Ai có nhu cầu mua máy in K209g thì cơ hội khuyến mãi còn 1 tuần nữa đó nhen

Mua máy in: HP P1102, HP P2035, HP M1212nf, được tặng: Thẻ cào điện thoạimạng mobile trị giá 300,000đ
- Mua máy in: HP K209a, K209g, được tặng: Mực inHP 703 trị giá 175,000đ
- Mua máy in: HP K110a, được tặng: Mực in HP 704trị giá 245,000đ
- Mua máy in: HP B210a, được tặng: Máy nghe nhạcMP3 trị giá 340,000đ
- Mua máy in: HP OJ 6500A, HP OJ6500A Plus, HP OJ7500A, HP OJ 8500A, HP OJ 8500A Plus, được tặng: USB 3G trị giá 750,000đ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA