Ký vào phiếu thu

• Thread starter xuankin
  • Ngày gửi
X

xuankin

Guest
8/9/10
2
0
0
Tp HCM
Cho mình hỏi, hiện nay quy định về việc ký phiếu thu như thế nào? Giám đốc mình không muốn ký vào phiếu thu nữa? thủ tục thế nào bây giờ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Cho mình hỏi, hiện nay quy định về việc ký phiếu thu như thế nào? Giám đốc mình không muốn ký vào phiếu thu nữa? thủ tục thế nào bây giờ?
Theo quy định các loại chứng từ thu chi phải được ký sống cả 3 liên và phải có đầy đủ chữ ký của KTT & và Xếp, bạn trình bày với xếp bạn hiểu.

D

dungdung2889

Sơ cấp
27/2/11
16
0
0
35
vinh phuc
bạn Quỳnh Hương nói đúng rồi đấy, đấy là quy định bắt buộc rồi, mà Sếp của bạn lạ thật đấy, ký là trách nhiệm của Sếp mà lại không thích thế là thế nào.

U

UanMic

Guest
27/8/10
2
0
1
40
dong nai
Khi đã ra phiếu thu và phiếu chi thì bắt buộc phải có chữ ký của Giám đốc và KTT or Phụ trách kế toán (trong TH cty bạn ko có KTT) đó là theo luật. Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu lại Luật kế toán rồi đã trình bạn cho xếp của bạn biết. Vì nói phải có sách... mà bạn!

X

xuankin

Guest
8/9/10
2
0
0
Tp HCM
Đành là thế. Luật kế toán vẫn cho phép Giám đốc ủy quyền ký mừ. Phụ trách kế toán bên mình lại nói là một số công ty người ta bỏ luôn mục thủ trưởng đơn vị ở mẫu phiếu thu luôn đó. Mọi người gặp trường hợp đó chưa? Mình hok hiểu được cách làm đó.

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Nếu sếp bạn không ký PT, PC có thể uỷ quyền
cho PGD mừ !
Cái này bạn có thể tham khảo luật doanh nghiệp
Nếu công ty bạn chưa có PGD bạn có thể bảo GD
uỷ quyền cho bạn chỉ để ký PC ,PT thui !

Làm kế toán không khó, nhưng cũng chẳng phải dễ !
Kiên trì là làm được kế toán .
Mr Cù Trọng Xoay :
Sky: bacnamtraining YM: bacnamtraining

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA