Cách lập báo cáo tài chính hợp nhất

• Thread starter hath39c
  • Ngày gửi
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Nói như figures thì trong chuẩn mực kế toán cũng có mà, cái quan trọng là áp dụng vào Thực tế thế nào thôi
Mình có làm một số BCTC hợp nhất rồi, cũng nhiều cái cần xem xét lắm.
Với nhân viên ít kinh nghiệm (với công ty kiểm toán) thì cũng khó, cái quan trọng người làm phải hiểu toàn bộ cấu trúc của BCTC và đơn vị thì mới lập tốt được
Nếu với một nhân viên mới vào nghề chắc ko hiểu và làm được đâu
Thân

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chickenuyen05

Sơ cấp
23/2/09
3
0
0
Thủ Đức
Hi, cho mình xin file với email :uyengoc@yahoo.com.vn
Cám ơn nhiều lắm nha.

F

figures

Guest
7/7/05
24
2
3
42
hcm
Chúng ta cần biết rằng Lập 1 báo cáo tài chính hợp nhất, đòi hỏi việc thuyết minh số liệu giữa các bên liên đến công ty mẹ là hết sức quan trọng (các bên liên quan là công ty con, công ty liên doanh liên kết). việc không thuyết minh rõ các giao dịch sẽ làm cho báo cáo tài chính hợp nhất bị méo mó trong tổng thể của tập đoàn.
Thứ hai, phương pháp tách cổ đông thiểu số cũng là 1 vấn đề cần phải xem xét, hoặc các khoản lợi nhuận trước khi mua....
Khá nhiều vấn đề phức tạp, bài hôm trước tôi ghi là nhằm giúp một trong số các thành viên của diễn đàn chưa mường tượng được báo cáo tài chính hợp nhất là gì, muốn hiểu thêm thì đọc rõ hơn trong chuẩn mực.

M

meoconbka

Guest
8/10/11
0
0
0
38
hn
cho em xin 1 bản với ạ. E đang làm báo cáo hợp nhất mà không biết làm thế nào
mail của em là meoconbka@yahoo.com
tks nhìu nhìu

hanhkdhy11

hanhkdhy11

Guest
ui ai có thì cho cả em với, em mới ra trường đang làm cho công ty dịch vụ đang lo sau làm báo cáo TC hợp nhất thế nào, ai có file cho e xin bản để em tham khảo với;
:) :) :) :)
mail: hanhkdhy11@gmail.com

D

dinhvananh137

Guest
24/10/11
1
0
0
nam định
"Chú" gui cho cháu một bản để tham khảo được không ah?cháu mới bắt đầu vào nghề nên chưa hiểu rõ lắm!hjhj

Chú oi? cháu quên không gui mail để "chú" gửi cho cháu.mail của cháu là : dinhvananh137@gmail.com.cháu muốn tìm hiểu về nghề kế toán nhiều hơn neen "chu" co gang giup chau hieu ro nha!hjhj

Sửa lần cuối:
L

lehonghtuy

Sơ cấp
8/11/11
0
0
0
tien phuoc quang nam
mail gùm mình đề tài báo cáo tài chính hợp nhất với hay có ai có tài liệu về kế toán dựa trên cở sở dồn tích và cơ sở tiên hông gửi mình với. mình đang làm đề án chuyên ngành mà không có tài liệu, mail mình là lehongthuyqnu@gmail.com. mọi người giúp mình với nha

T

thunguyen112kto

Guest
14/12/09
2
0
1
TP Ho Chi Minh
Bác Marlboro ơi, dạo này Bác có vào webketoan không đấy. Bác có file lập báo cáo tài chính hợp nhất gửi cho mình xin vớn nhá. Mình đang cần rất gấp gấp... Email thunguyen112kto@yahoo.com
Cảm ơn bác lắm lắm

H

hanghang6482

Guest
10/1/08
70
0
0
42
Nam DINH
Bác Marlboro ơi giup em với. lần đầu tiên trong đời em làm BC hợp nhất k có tí kinh nghiệm nào cả. Bác có file lập BCHN gửi cho em với. Hoặc các bác nào có kinh nghiệm gửi cho em với DC mail: hanghang6482@yahoo.com
Thank you các bác nhiều nhé.

C

chacone

Sơ cấp
26/4/10
1
0
0
Ha Noi
Ðề: Cách lập báo cáo tài chính hợp nhất

Bác Marlboro cho em xin với đang đau hết cả đầu mà chưa hiểu. Em đang cần gấp mong bác giúp em. Địa chỉ mail của em ngngochuan@yahoo.com

N

nguyenquochung2512

Guest
29/11/11
5
0
0
33
hải phòng

Anh Marlboro send giùm em 1 bản vào mail:nguyenquochung2512@gmail.com cảm ơn anh

G

giabaogiabinh

Guest
14/12/11
1
0
0
41
hà nội

bên mình là công ty mẹ ở Hà Nội và 2 Chi nhánh hạch toán phụ thuộc ở sài gòn và hồ chí minh năm nay mình phải làm báo cáo tổng hợp mà chưa bít phải làm như thế nào bạn, anh chị và bác nào bít cách hướng dẫn mình với hay có văn bản nào hướng dãn hay bộ báo cáo mẫu nào ok rồi cho cho mình tham khảo với qua email: phamnguyengiabao07@gmail.com nhé
Xin cảm ơn các bác nhiều!

các bạn ơi cho mình hỏi chút hóa đơn thông thường k có VAT có bắt buộc phải kê vào tờ khai GTGT hàng tháng k?
Nếu k kê có ảnh hưỏng gì k?
có văn bản nào quy đinh về vấn đề này k?

H

hieuchi89

Guest
20/4/11
13
0
1
34
Ha noi

Bạn nào có file thì gửi cho mình tham khảo nữa nhé: namlinhchi111089@gmail.com

Xem nhiều