Góp vốn bằng TS giá trị nhỏ, ko hoá đơn thì phải làm những thủ tục gì?

• Thread starter hien_thu
  • Ngày gửi
H

hien_thu

Guest
21/6/05
142
0
0
hanoi
Mọi người cho tớ hỏi một câu nhé: Chủ dn TNHH muốn góp vốn là 2 máy điều hoà đã qua sử dụng, ko hoá đơn, chứng từ thì cần phải làm gì để hợp thức hoá TS để trích CP trong kỳ. Tớ biết là phải làm biên bản thẩm định giá nhưng cụ thể ntn thì mong mọi người chỉ giáo. Với TS giá trị nhỏ như vậy thì cần những bên liên quan gì nhỉ??? Nếu các bạn có mẫu biên bản về vấn đề này thì cho tớ xin luôn nhé!!!Cảm ơn rất nhiều!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Van Wan Lee

Sơ cấp
3/6/05
31
0
6
VietNam
hien_thu nói:
Mọi người cho tớ hỏi một câu nhé: Chủ dn TNHH muốn góp vốn là 2 máy điều hoà đã qua sử dụng, ko hoá đơn, chứng từ thì cần phải làm gì để hợp thức hoá TS để trích CP trong kỳ. Tớ biết là phải làm biên bản thẩm định giá nhưng cụ thể ntn thì mong mọi người chỉ giáo. Với TS giá trị nhỏ như vậy thì cần những bên liên quan gì nhỉ??? Nếu các bạn có mẫu biên bản về vấn đề này thì cho tớ xin luôn nhé!!!Cảm ơn rất nhiều!!!

Hay tìm đại một cái hóa đơn nào đi. hehehe
có lẽ như thế khỏe hơn, hehehe

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Bạn đánh giá lại TS dựa vào giá trị còn lại của TS và dựa vào kết quả đánh giá của hội đồng giao nhận TS để tính giá trị góp vốn của tài sản. Bên góp vốn và bên nhận góp vốn làm biên bản thoả thuận góp vốn liên doanh bằng tài sản và bên nhận góp vốn ghi nhận bổ sung giá trị của TS vào TS của DN. Bên nhận góp vốn đó sẽ tính khấu hao TS dựa theo giá trị còn lại của TS. Việc chia lãi vốn góp còn dựa vào sự thoả thuận giữa 2 bên.

H

hien_thu

Guest
21/6/05
142
0
0
hanoi
Bạn ơi cho tớ hỏi là hội đồng thẩm định phải gồm những ai vậy?? Một cty bé tẻo teo với 2 thành viên góp vốn thì hội đồng thẩm định phải ntn cho hợp lệ? Bạn có biên bản góp vốn dạng này ko? Cho tớ xin một bản mẫu nhé!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA