Mỗi tuần một chuyên đề

Tự động cập nhật dữ liệu trong EXCEL

• Thread starter BachVe
  • Ngày gửi
L

luckytranquan

Guest
3/5/05
31
0
0
43
HCM
Mình có giải pháp làm sổ sách bằng Access.

Chào bạn!
Mình có một chương trình dùng để lập sổ sách trên Access, bạn sử dụng được chứ. Có gì bạn liên lạc mình nhé: 0903056455. Mình tên Quân. my email
lucky_tranquan@yahoo.com
OK?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

datemepls

Guest
20/4/05
5
0
0
53
Sài gòn
Chung trinh cua ban Quan

Dear Ban quan, ban rat quan tam den chuyen gui chuong trinh access cho nguoi khac dung thu, nhung khi xin, ban chi noi doi thoi. Minh khg hieu la ban gui hay khg

T

thanhtan

Guest
7/12/04
5
0
0
58
Hai phong
ở đây là thảo luận về việc xử lý quy trình kế toán bằng Excell,còn vấn đề của bạn Quân đưa ra tôi thấy nhiều người tự làm được trên Access.Không có gì phải dấu giếm ,nếu các bạn muốn biết thì nên mua sách Access về nghiên cứu trong vòng tháng là làm được .

P

phamphuongthao271284

Sơ cấp
23/7/09
8
0
0
Hà Nội
Sao mình không cop được Sheet NKC nhỉ, ai có cho mình xin với.

H

huancao662

Sơ cấp
31/3/10
5
0
1
Hai Phong
Tới hôm nay Âu mỗ mới biết hàm này, hay lắm.

Mấy bồ lưu ý: Nếu dùng công thức sau cũng lấy được nội dung của một ô:
ô A4 = A10

Công thức trên cho kết quả ở ô A4 là nội dung của ô A10.
Nhưng nếu bạn chép công thức xuống thì sẽ là A5=A11; A6=A12; A7=A13
Nó phải tuần tự như vậy.

Hàm Offset độc hơn công thức trên ở chỗ có thể kết hợp nó với các hàm: INDIRECT, ADDRESS để tạo nên một công thức siêu đẳng.

Chẳng hạn khi bạn muốn lập sổ cái 111
thì bạn phải lấy được vị trí của các chứng từ có TK111 trong SheetCT, nhưng những CT này đâu có nằm liên tục, mà nó sẽ bị ngắt quãng, rải rác.
Khi đó bạn sẽ phải dùng Offset, kết hợp INDIRECT, ADDRESS, MATCH để lấy được những CT đó.

Tôi nhớ là đã đọc được bài của bạn về mấy hàm trên rồi.

Bác có thể hướng dẫn cụ thể cách sử dụng các hàm trên được không, em chưa hiểu lắm?

N

nguyennguyenhien

Guest
20/2/11
1
1
0
hai duong
ai biết cách chuyển số liệu từ nhật ký chung sang sổ cái bảo mình với

• Like
Reactions: tungnhi
K

kimxuyen9292

Guest
27/9/14
1
0
1
32
To: Bạn TuananhBG,
Bạn có thể gởi file của bạn và yêu cầu của bạn tôi có thể xem và viết chương trình giúp bạn.
Thân,
Lê Văn Duyệt
anh chị giúp dùm em,em mới vào làm mà không biết làm sao để khống chế dữ liệu khi chỉnh sửa mà dữ liệu của dòng của một người không thay đổi,vì em làm bên lương, mỗi dòng là một người có phụ cấp và các thứ kèm theo,làm sao để em thay tên ở vị trí nào thì các nội dung cũng thay đổi theo ở vị trí đó,em đang rất là đau đầu.mong anh chị giúp đỡ

U

uthuong

Sơ cấp
18/2/09
4
0
1
40
bac lieu
Chào các anh chị !

Em có file excel nhờ anh chị nào biết giúp em với, file em theo dõi vận hành máy phát điện,

U

uthuong

Sơ cấp
18/2/09
4
0
1
40
bac lieu
Chào các anh chị !
Em có file excel nhờ anh chị nào biết giúp em với, file em theo dõi vận hành máy phát điện, em muốn trích xuất ra sheet tổng hợp hàng tháng 1 số thông tin 1 cách tự động ( hiện nay em làm thù công) vì từ nhiều sheet -> ra 1 sheet tổng hợp cho hàng tháng, và cách cập nhật từ 1 sheet -> tới các sheet mình muốn. em gởi file mẫu đính kèm.
Thanks all !

Đính kèm

• Theo doi May phat - Tieu hao nhien lieu.xls
    238.5 KB · Lượt xem: 391
HUỲNH THỊ XUÂN THẢO

HUỲNH THỊ XUÂN THẢO

Guest
17/8/15
1
0
1
32
Mấy anh chị nào có file sổ sách kế toán tự động không. có thể gửi cho em xem để tham khảo với
Em cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA