Giá ghi trên phiếu xuất kho là giá vốn hay giá bán

• Thread starter Hany
  • Ngày gửi
H

Hany

Sơ cấp
3/2/09
18
0
1
Hà Nội
Em là sinh viên. Có một điều em đang phân vân. Khi bán hàng mình viết phiếu xuất thì ghi giá vốn hay giá bán. Nếu ghi giá vốn thì nếu đưa cho khách hàng thì chẳng lẽ để họ biết được giá vốn của mình à. Mong các anh chị chỉ giúp em ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khamvaphaonline

Guest
10/5/09
58
0
6
39
PT
Vấn đề là bạn viết phiếu xuất phục vụ cho mục đích nào? Nếu bạn viết phiếu xuất cho khách hàng thì bạn viết giá mà bạn bán. Còn bạn viết phiếu xuất kho để tính giá vốn phục vụ cho công việc hạch toán của công ty thì bạn viết giá vốn của hàng đó

D

duyentran1989

Sơ cấp
28/4/11
6
0
0
35
nghệ an
ukm ..tùy theo mục đích nếu là khách hàng yêu cầu lấy phiếu thì ghi theo giá bán (theo đơn hàng xuất) còn không thì để trống

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
Vấn đề là bạn viết phiếu xuất phục vụ cho mục đích nào? Nếu bạn viết phiếu xuất cho khách hàng thì bạn viết giá mà bạn bán. Còn bạn viết phiếu xuất kho để tính giá vốn phục vụ cho công việc hạch toán của công ty thì bạn viết giá vốn của hàng đó
Ở đây đúng rồi nè!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

T

thuha90bg

Sơ cấp
28/6/11
18
0
0
Bắc Giang
Chuẩn không cần chỉnh rồi ! ^^ hihi Mình cũng nghĩ vậy.

A

anmayabc

Guest
9/12/11
1
0
0
31
Ha Noi
Ðề: Giá ghi trên phiếu xuất kho là giá vốn hay giá bán

Bạn ơi nếu phiếu xuất kho bán cho khách hàng thì ghi giá bán có gồm thuế giá trị gia tăng không ?

B

bich1981

Guest
15/6/13
3
0
0
43
An Giang

Giá Vốn . Phiếu xuất kho là để trong nội bộ doanh nghiệp .

Giá chưa có thuế . Tùy theo phương pháp tính giá mà giá xuất kho chênh lệch nhiều hay ít .

Sửa lần cuối:
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Em là sinh viên. Có một điều em đang phân vân. Khi bán hàng mình viết phiếu xuất thì ghi giá vốn hay giá bán. Nếu ghi giá vốn thì nếu đưa cho khách hàng thì chẳng lẽ để họ biết được giá vốn của mình à. Mong các anh chị chỉ giúp em ạ.

Câu này bạn không nên hỏi mới đúng chứ nhỉ, ai bán hàng đưa cho khách hàng giá vốn không: Đây là về mặt kinh doanh

Về mặt kế toán:

- Phiếu xuất kho nội bộ: Ghi giá vốn để tính toán giá thành xuất kho
- Phiếu xuất kho giao khách hàng (như là một bản bàn giao đó) thì là ghi giá bán để bàn giao cho khách hàng

Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA