Xuất hoá đơn khi chưa có đầu vào

• Thread starter Đặng Thức
  • Ngày gửi
Đ

Đặng Thức

Guest
26/12/05
4
0
1
Ha Nam
Công ty của em nhập khẩu TBYT rồi bán cho các bệnh viện, hiện nay hàng nhập khẩu của em chưa về khoảng tháng 01/06 mới về, nhưng bệnh viện lại muốn công ty em viết hoá đơn ngay trong tháng 12/05 để họ còn quyết toán ngân sách, vì tiền mua TBYT của bệnh viện là do NSNN tài trợ, NSNN tài trợ cho năm nào thì phải mua trong năm đó, nên không để sang năm sau được. Như vậy thì em không viết được vì chưa có đầu vào thì làm sao mà em dám xuất ra được ..., mà bệnh viện thì dứt khoát là phải viết hoá đơn trong tháng 12/05... các anh chị có sáng kiến nào hay thì giúp em với... có cách nào mà em viết HĐ xuất trong tháng 12/05 mà chưa nhập kho hàng đầu vào... Giúp em với, em đang cần gấp...

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Cái này thì hết thuốc rồi. Ko có hàng trong kho thì lấy đây ra hàng mà bán mà xuất hóa đơn chứ. Bạn liệu ... mà làm. Bạn có thể làm một biên bản cam kết hay một biên nhận với họ nội dung là nhận tiền tạm ứng cung cấp hàng cho họ thử được ko........................

Sửa lần cuối:
S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
Đặng Thức nói:
Công ty của em nhập khẩu TBYT rồi bán cho các bệnh viện, hiện nay hàng nhập khẩu của em chưa về khoảng tháng 01/06 mới về, nhưng bệnh viện lại muốn công ty em viết hoá đơn ngay trong tháng 12/05 để họ còn quyết toán ngân sách, vì tiền mua TBYT của bệnh viện là do NSNN tài trợ, NSNN tài trợ cho năm nào thì phải mua trong năm đó, nên không để sang năm sau được. Như vậy thì em không viết được vì chưa có đầu vào thì làm sao mà em dám xuất ra được ..., mà bệnh viện thì dứt khoát là phải viết hoá đơn trong tháng 12/05... các anh chị có sáng kiến nào hay thì giúp em với... có cách nào mà em viết HĐ xuất trong tháng 12/05 mà chưa nhập kho hàng đầu vào... Giúp em với, em đang cần gấp...

Trường hợp của bạn thì chỉ có thể làm hợp đồng rồi căn cứ trên hợp đồng cho bên mua hàng thanh toán chứ không thể xuất hóa đơn được. Bạn xem lại các nguyên tắc kế toán mà làm nhé.

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Ngân sách Nhà nước lại không đơn giản chỉ ký hợp đồng xong rồi họ sẽ duyệt. Chỉ khi nào hoá đơn xuất ra họ mới chi trả thôi. Trường hợp của bạn chắc nuốt không trôi rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA