Nộp thông báo phát hành HĐ qua mạng

• Thread starter jobe
  • Ngày gửi
Cannon_ars

Cannon_ars

Trung cấp
13/4/15
100
20
18
Lên thẳng chi cục hỏi có phải hơn không??? Mỗi chi cục mỗi khác mà bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

looghanky999

Guest
19/9/14
6
1
3
33
đạ tạ bác,e mới làm nên cũng chưa biết ai với ai trên chi cục,đến 4 lần 4 quản lý khác nhau=))

Cannon_ars

Cannon_ars

Trung cấp
13/4/15
100
20
18
Hồi đầu cũng run nên ngại, cơ mà lên 1,2 lần rồi quen hết mà. vs cả trước khi lên thì tìm hiểu trước, đỡ tốn time qua lại nhiều lần. :D

K

Kunbo9192

Sơ cấp
16/5/16
2
0
1
32
Bên e cũng mới in thêm hóa đơn, giờ e không rõ là nộp bản cứng hay thông phát phát hành qua mạng là được. Hóa đơn cty e in vừa rồi có thay đổi số tk khác.
Em ở thuế hà đông ạ.

T

trangsb89

Guest
2/4/14
48
11
8
tp.hồ chí minh
Bên e cũng mới in thêm hóa đơn, giờ e không rõ là nộp bản cứng hay thông phát phát hành qua mạng là được. Hóa đơn cty e in vừa rồi có thay đổi số tk khác.
Em ở thuế hà đông ạ.
bạn nộp qua mạng, và đính kèm mẫu hoá đơn. trước khi sử dụng phải tra cứu thông báo phát hành hoá đơn của c.ty đã hợp lệ chưa trước khi dùng. nếu thông báo đã nộp mà tra cứu ko có phải lên thuế hỏi liền xem có trục trặc j ko.

N

ngocanhnguyentuan

Trung cấp
14/10/15
65
24
18
Em ở thuế hà đông ạ.
Như bên mình nộp thông báo phát hành qua mạng, xong cầm bản thông báo đấy lên thuế kèm hóa đơn mẫu để họ đóng dấu vào hóa đơn.

H

hien.hhd

Guest
21/7/15
24
0
1
Cả nhà cho em hỏi giờ mình nộp thông báo phát hành hóa đơn qua mạng rồi có phải lên chi cục nộp trực tiếp nữa không ạ,e đi hỏi nhiều ng mà ng bảo có ng bảo không,e ở chi cục thuế Ba Đình Hà Nội
Bạn ơi thế cái vụ này chi cục nói sao? Tớ cũng ở Ba Đình. Khoản này cũng chưa được rõ

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Gửi thông báo phát hành hóa đơn qua mạng, mẫu hóa đơn scan đính kèm thông báo qua mạng, không phải gửi mẫu bằng giấy nữa đâu (CV 4366/TCT-CS ngày 21/9/2016 Tổng cục Thuế trả lời Cục Thuế tỉnh Lâm Đồng). Từ ngày 12/6/2017 Thông bào trước 2 ngày là sử dụng hóa đơn được rồi (Thông tư số 37/2017/TT-BTC).

P

Phuong lan 0807

Trung cấp
3/3/11
51
10
8
Đaklak
Bạn ơi, tớ làm thông báo phát hành qua mạng như 1 cửa hướng dẫn, mang bản cứng sang họ k nhận, giờ phát hành dc 1 tháng rồi không có công văn thông báo hay nhận được thông tin gì của Chi cục thuế. Nghĩ hóa đơn Ok cứ thế xuất. Vậy mà kiểm tra thông tin phát hành hóa đơn thì k có. Gọi lên 1 cửa họ nói là đang áp dụng thông tư mới nên nếu có xuất rồi k bị phạt nhưng phải nộp Mẫu hóa đơn scan thành file ảnh cho vào 1 bản word nộp bổ sung. Nhưng nộp thì file .doc không thể qua mạng dc vì nó k phải định dạng .xml. Làm ăn phát chán
Bạn nộp tờ khai xong vào tra cứu -> thông báo phát hành hóa đơn -> mở ra và đính kèm phụ lục là được mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA