Giải thể Doanh nghiệp khi mới thành lập

• Thread starter hoangaccounting
  • Ngày gửi
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
:wall: Chào các anh chị, cty cũ trước kia của em mới thành lập tháng 8 năm 2005 đến nay các thành viên cty muốn giải thể để thành lập cty mới với mục đích kinh doanh khác. Mới thành lập như thế mà giải thể liền liệu có vấn đề gì không vậy các anh chị. Hồ sơ giải thể thì em đã nắm rõ quy trình cũng như các công việc của kế toán phải làm ngặc nỗi là em chưa đọc luật Doanh nghiệp nên chưa nắm rõ vấn đề này. Mong các anh chị tư vấn giúp. Thanks all.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
hoangaccounting nói:
:wall: Chào các anh chị, cty cũ trước kia của em mới thành lập tháng 8 năm 2005 đến nay các thành viên cty muốn giải thể để thành lập cty mới với mục đích kinh doanh khác. Mới thành lập như thế mà giải thể liền liệu có vấn đề gì không vậy các anh chị. Hồ sơ giải thể thì em đã nắm rõ quy trình cũng như các công việc của kế toán phải làm ngặc nỗi là em chưa đọc luật Doanh nghiệp nên chưa nắm rõ vấn đề này. Mong các anh chị tư vấn giúp. Thanks all.

Việc mới thành lập mà giải thể thì cũng không có vấn đề gì miễn là Quyết toán với cơ quan thuế đầy đủ. bạn chú ý khi giải thể thì thành viên cũ sẽ không được tham gia trong hội đồng thành viên cty mới với chức vụ Giám đốc trong vòng 2 năm.
Thân

T

thanlan

Guest
8/11/05
41
0
0
42
TPHCM
Sangvo nói:
bạn chú ý khi giải thể thì thành viên cũ sẽ không được tham gia trong hội đồng thành viên cty mới với chức vụ Giám đốc trong vòng 2 năm.

Xin lỗi,cái này nó nằm ở đâu vậy? Sao em đọc trong Luật DN số 13/1999/QH10,ban hành ngày 6/12/1999 mà không nghe nói đến. Ai biết chỉ dùm em được không?

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Sangvo nói:
Việc mới thành lập mà giải thể thì cũng không có vấn đề gì miễn là Quyết toán với cơ quan thuế đầy đủ. bạn chú ý khi giải thể thì thành viên cũ sẽ không được tham gia trong hội đồng thành viên cty mới với chức vụ Giám đốc trong vòng 2 năm.
Thân
Cảm ơn anh Sangvo nhiều nhé. Em tham khảo ý kiến của một số anh chị thì cũng có câu trả lời giống như anh. Thanks :biggrin:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA