Hoá đơn Hoa hồng

• Thread starter Vu Mai Nhi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

Vu Mai Nhi

Guest
21/12/05
104
0
0
Lang Ha - Ha Noi
Bên mình có ký hợp đồng hoa hồng hợp đồng phát sinh từ tháng 6 mà đến bây giờ cuối năm rồi phía đối tác không chịu xuất hoá đơn họ tạm ứng để đi hoa hồng cho khách hàng (vì cuối năm) và sang tháng 01 năm 2006 họ mới xuất hoá đơn mình không đồng ý./.

Vậy các bạn có kinh nghiệm giúp mình với nhé./.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Vấn đề này bạn chỉ có thể thương thảo với đối tác thôi. Không lẽ lại đi kiện cáo? Mất thời gian và tốn kém lắm!

Trong quan hệ làm ăn cần có sự ràng buộc. Không biết bên bạn còn "chuôi" để ràng buộc đối tác không?

V

Vu Mai Nhi

Guest
21/12/05
104
0
0
Lang Ha - Ha Noi
Thật ra toàn là chỗ quen cả mà, ngặt nỗi bên đó lại không có kế toán có một chị cũng giỏi nhưng lại không hẩn chuyên về kế toán nên họ sợ đến cuối năm tự nhiên lại có doanh thu không biết sự lý thế nào./.

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
Vu Mai Nhi nói:
Thật ra toàn là chỗ quen cả mà, ngặt nỗi bên đó lại không có kế toán có một chị cũng giỏi nhưng lại không hẩn chuyên về kế toán nên họ sợ đến cuối năm tự nhiên lại có doanh thu không biết sự lý thế nào./.
Bạn hãy giải thích cho họ hiểu, Và phân tích ra cho họ.

B

Biển Núi

Guest
28/11/05
52
0
0
tp.hcm
Nguyen Tu Anh nói:
Vấn đề này bạn chỉ có thể thương thảo với đối tác thôi. Không lẽ lại đi kiện cáo? Mất thời gian và tốn kém lắm!

Trong quan hệ làm ăn cần có sự ràng buộc. Không biết bên bạn còn "chuôi" để ràng buộc đối tác không?
Chị Tú Anh ơi, Em chưa hiểu Chuôi nghĩa là gì?

Tiện đây cho em hỏi, Khi xuất hóa đơn hoa hồng thì nội dung ghi làm sao? Em ghi vầy có đúng không nhé: Hoa hồng đơn hàng số....

Như vậy có đúng không?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Biển Núi nói:
Chị Tú Anh ơi, Em chưa hiểu Chuôi nghĩa là gì?
Đố em biết: Cầm dao thì nên cầm đằng nào?

Biển Núi nói:
Tiện đây cho em hỏi, Khi xuất hóa đơn hoa hồng thì nội dung ghi làm sao? Em ghi vầy có đúng không nhé: Hoa hồng đơn hàng số....

Như vậy có đúng không?
Ghi thế nào thì tùy theo hợp đồng mua bán hàng hóa. Hoa hồng có thể được thanh toán theo tháng, theo hóa đơn, hoặc cũng có thể là theo đơn hàng... Khi đó, em sẽ ghi nội dung cho chính xác, miễn không quên từ "hoa hồng" nhé!

B

Biển Núi

Guest
28/11/05
52
0
0
tp.hcm
Nguyen Tu Anh nói:
Đố em biết: Cầm dao thì nên cầm đằng nào?

Ghi thế nào thì tùy theo hợp đồng mua bán hàng hóa. Hoa hồng có thể được thanh toán theo tháng, theo hóa đơn, hoặc cũng có thể là theo đơn hàng... Khi đó, em sẽ ghi nội dung cho chính xác, miễn không quên từ "hoa hồng" nhé!
Cám ơn chị Tú Anh nhiều.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA