Mỗi tuần một chuyên đề

Gõ bài viết bằng tiếng Việt không được!

• Thread starter amtich
  • Ngày gửi
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Bạn nào ở BQT giúp mình với, mình dùng winxp, trình duyệt web bằng firefox và chế độ gõ qua unikey.
Sao dạo gần đây gửi bài trả lời trên webketoan cứ gõ được 1 lúc là bị đứng im 1 lúc ko gõ tiếp được, và khi gõ tiếp thì mất chức năng tiếng Việt, bị liên tục bực mình quá. Lúc bị mình phải nhấn Cltr + Shilf 2 lần để tắt và bật tiếng việt của Unikey thì mới gõ bình thường, trong khi gõ trên word thì ko bị.
Ức chế quá giúp mình với!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28
Ðề: Giúp mình với!

Bạn nào ở BQT giúp mình với, mình dùng winxp, trình duyệt web bằng firefox và chế độ gõ qua unikey.
Sao dạo gần đây gửi bài trả lời trên webketoan cứ gõ được 1 lúc là bị đứng im 1 lúc ko gõ tiếp được, và khi gõ tiếp thì mất chức năng tiếng Việt, bị liên tục bực mình quá. Lúc bị mình phải nhấn Cltr + Shilf 2 lần để tắt và bật tiếng việt của Unikey thì mới gõ bình thường, trong khi gõ trên word thì ko bị.
Ức chế quá giúp mình với!!!

Cảm ơn bạn, mình sẽ kiểm tra lại vấn đề này.

T

thuydo2211

Guest
Ðề: Gõ bài viết bằng tiếng Việt không được!

Dùng fire fox mà máy chậm quá cũng bị vậy đó. Bạn nên chuyển qua dùng Chrome. Vì FF kể cả lúc mình pm qua inbox FB cũng bị tình trạng y như vậy. Đánh xong 1 lúc sau nó mới hiện kiểu delay

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM

Dùng fire fox mà máy chậm quá cũng bị vậy đó. Bạn nên chuyển qua dùng Chrome. Vì FF kể cả lúc mình pm qua inbox FB cũng bị tình trạng y như vậy. Đánh xong 1 lúc sau nó mới hiện kiểu delay
Chắc vậy quá, máy ở nhà cũng bị, gõ xong rồi ngồi chờ chữ hiện ra, :D
Máy ở cty k cài được chrome, hic.

T

thuydo2211

Guest

Sao lại không cài được chrome hả bạn? Thử dùng CỐc cốc của Việt Nam xem :D 2 cái đó là 1 mà

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn

@Support xem thử các bài post mới của @amtich@thuydo2211 nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA