hoá đơn GTGT

• Thread starter trangdtq
  • Ngày gửi
T

trangdtq

Guest
26/10/05
62
0
0
Hà Nội
các bạn ơi, làm ơn cho mình hỏi, nếu đã viết hoá đơn rồi, đã xé liên 2 ra khỏi quyển rồi mà muốn huỷ thì có nhất thiết phải làm biên bản huỷ hoá đơn không? Mình đang cần gấp, giúp mình ngay nhé! Cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangdtq

Guest
26/10/05
62
0
0
Hà Nội
còn nữa, nếu mình uỷ thác nhập khẩu thì hoá đơn giá trị gia tăng hàng nhập khẩu vẫn kê khai bình thường à? hay có gì khác không?

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
trangdtq nói:
các bạn ơi, làm ơn cho mình hỏi, nếu đã viết hoá đơn rồi, đã xé liên 2 ra khỏi quyển rồi mà muốn huỷ thì có nhất thiết phải làm biên bản huỷ hoá đơn không? Mình đang cần gấp, giúp mình ngay nhé! Cảm ơn.
Nếu như bạn đã xé liên 2 ra khỏi cùi mà muốn hủy thì nhất định phải có biên bản hủy.
Thân!!!

ilsuong

ilsuong

Guest
7/12/05
87
0
6
39
Trong một con hẻm ...
Hoá đơn đã xé ra khỏi quyển thì bắt buộc phải làm biên bản huỷ thôi bạn ạ.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
trangdtq nói:
còn nữa, nếu mình uỷ thác nhập khẩu thì hoá đơn giá trị gia tăng hàng nhập khẩu vẫn kê khai bình thường à? hay có gì khác không?
Cty ủy thác chỉ giúp bạn làm thủ tục nhập khẩu, kê khai, giao dịch, vận chuyển, ..... còn hóa đơn giá trị gia tăng hàng nhập khẩu thì bạn vẫn kê khai bình thường, cách kê khai thì các bài viết trước đề cập nhiều rồi.
Thân!!!

T

trangdtq

Guest
26/10/05
62
0
0
Hà Nội
ôi cảm ơn mọi người nhé. Mình vừa dại dột xé hoá đơn ra. Khổ mình rồi. huhu

ilsuong

ilsuong

Guest
7/12/05
87
0
6
39
Trong một con hẻm ...
Biên bản hủy HĐ cũng đơn giản thôi, đừng khóc bạn ơi

T

trangdtq

Guest
26/10/05
62
0
0
Hà Nội
nhưng mà bạn có biết không, khách hàng của mình cách đây vài trăm cấy số. Không lẽ bây giờ làm rồi gửi cho người ta yêu cầu người ta gửi lại cho mình?

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Thế bạn hủy vì lý do gì?
Tốt nhất là viết mail, gọi điện nói sao cho dễ nghe : giúp em với.....tóm lại phải lấy bằng được hóa đơn về nếu không thì chuẩn bị phạt đi, số tiền cũng đáng chú ý; ngoài ra còn để lại dấu ấn với thuế đấy

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Khách hàng cách vài trăm cây số thì cũng chưa bằng từ Bắc vào Nam nhỉ. Cứ yên tâm làm biên bản huỷ đi bạn nhé, chẳng có gì khó khăn lắm đâu.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Bây giờ có cả dịch vụ chuyển phát nhanh , bạn cứ ngồi nhà chờ hai đến ba ngày là có kết quả ngay mà . Cười đi nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA