Xin hỏi về định mức chi phí quản cáo cho cty xây dựng

• Thread starter minhthaobc
  • Ngày gửi
M

minhthaobc

Trung cấp
3/4/07
94
0
0
37
TP.HCM
Xin hỏi quý bà con cô bác là định mức chi phí quảng cáo bị khống chế mức 10% trên tổng chi phí hay trên chi phí quản lý thôi hay thể nào? Vì công ty xây dựng thì chi phí thi công rất lớn nên em cũng không rõ, lên google tìm đả rồi mà chẳng thấy trang nào nói vụ này cả.:wall:
Xin cảm ơn nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Xin hỏi quý bà con cô bác là định mức chi phí quảng cáo bị khống chế mức 10% trên tổng chi phí hay trên chi phí quản lý thôi hay thể nào? Vì công ty xây dựng thì chi phí thi công rất lớn nên em cũng không rõ, lên google tìm đả rồi mà chẳng thấy trang nào nói vụ này cả.:wall:
Xin cảm ơn nhé!
Xem:
Công văn 13571/BTC-TCT ngày 12/11/2008

Căn cứ nguyên tắc phân ngành kinh tế quốc dân ban hành kèm theo Quyết định số 143 TCTK/PPCĐ ngày 22/12/1993 của Tổng cục trưởng Tổng cục thống kê thì hoạt động xây dựng là hoạt động sản xuất vật chất, vì vậy cơ sở xây dựng được hưởng các ưu đãi thuế như các doanh nghiệp sản xuất theo quy định của Luật thuế thu nhập doanh nghiệp, Luật khuyến khích đầu tư trong nước. Trong quá trình chỉ đạo thực hiện chính sách, Bộ Tài chính đã có công văn số 2911TC/TCT ngày 19/7/2000 hướng dẫn các địa phương thực hiện thống nhất trong cả nước.

... Trong Hệ thống phân ngành kinh tế quốc dân 1993, ngành Xây dựng có mã số F vẫn là một trong 6 ngành sản xuất vật chất...
Căn cứ vào qui định trên => ngành xây dựng cũng là ngành sản xuất => tỉ lệ khống chế về chi phí được tính trên tổng chi phí hợp lý.

N

nguyengiadoan

Cưỡi Ngựa Xem Hoa
1/11/09
122
1
18
Bình Phước
Xem:

Căn cứ vào qui định trên => ngành xây dựng cũng là ngành sản xuất => tỉ lệ khống chế về chi phí được tính trên tổng chi phí hợp lý.

Tính trên tổng chi được trừ không bao gồm phần bị khống chế nha bạn
Tổng chi được trừ là mọi khoản chi nếu :
- Khoản chi thực tế phát sinh liên quan đến hoạt động sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp
- Có đầy đủ hoá đơn chứng từ hợp pháp theo quy định của pháp luật

Bạn tham khảo tại thông tư 130 , 2.19 Phần IV nha bạn

Sửa lần cuối:
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Xin cảm ơn nhé!
Cái này vẫn theo TT130 mà, công ty mới thành lập được 15% còn lại là 10%

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA