In trong Excel: Phiếu XM hóa đơn, phiếu xuất nhập kho..

• Thread starter adam_tran
  • Ngày gửi
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Nhân làm mấy cái xác minh hóa đơn, tôi xin post lên đây cái file tôi dùng kết hợp 1 chút VBA, Advanced filter và Vlookup. File này dành cho các bạn mới học Excel và VBA tham khảo về cách ứng dụng các công cụ trên vào kế toán.
Để Code và giao diện đẹp hơn tôi dùng Name và Built In function Msgbox
Để tăng tốc độ in tôi dùng method Application.ScreenUpdating khi in ra.

Bạn có thể theo cách này để làm phiếu XM hóa đơn, Phiếu Nhập Xuất kho ...

Chú ý: Đây chỉ là một cách (trong rất nhiều cách) và không phải là tối ưu. Trong file này, Data và report nằm chung với nhau. Đối với thông tin khách hàng trên tiêu đề (1 tên - nhiều record) các bạn nên tạo 1 danh sách riêng và Lookup vào. Ở đây tôi để luôn vào phần Data.

Đính kèm

• XM hoa don 2004.rar
    25.3 KB · Lượt xem: 9,298
Khóa học Quản trị dòng tiền
J

jame

Guest
8/6/07
21
0
0
Hà Nội
Mình là dân kế toán, nhưng không thạo Excell nhiều lắm. Bạn cho mình hỏi làm thế nào để chuyển giá trị text thành giá trị số để có thể tính max(right(PT001,3),right(002,3....))
Thanks

T

tranxuanthien

Guest
27/3/05
99
0
0
Tam Ky
Mình là dân kế toán, nhưng không thạo Excell nhiều lắm. Bạn cho mình hỏi làm thế nào để chuyển giá trị text thành giá trị số để có thể tính max(right(PT001,3),right(002,3....))
Dùng hàm VALUE

L

lehoanglong74

Sơ cấp
2/3/10
29
1
0
Hà nội
Chào bạn, mình thử tải về để sử dụng, tuy nhiên ko in được, máy báo lỗi

T

thaimanhson

Guest
23/3/11
0
0
0
tp. ho chi minh
mình đang quản lý đơn vị vận tải. rất mong các pác chỉ giáo viết cho phần mềm quản lý xăng dầu, thanh toán nhiên liệu. xin hậu tạ các pác vì exell còn rất yếu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA