Thuế suất thuế GTGT của dịch vụ thiết kế CD quảng cáo

• Thread starter themooncntt
  • Ngày gửi
T

themooncntt

Sơ cấp
15/9/05
35
0
6
40
Ha Noi
Công ty em hợp đồng làm CD quảng cáo cho một doanh nghiệp. Em thấy có 2 hoá đơn đầu vào là vỏ đĩa và túi nilon có VAT = 10%, một hoá đơn nữa về việc nhập in đĩa có VAT=5% (Nghĩa là công ty em thiết kế nội dung) Vậy hoá đơn đầu ra của em có VAT bằng bao nhiêu các bác ơi???:0frown:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
themooncntt nói:
Công ty em hợp đồng làm CD quảng cáo cho một doanh nghiệp. Em thấy có 2 hoá đơn đầu vào là vỏ đĩa và túi nilon có VAT = 10%, một hoá đơn nữa về việc nhập in đĩa có VAT=5% (Nghĩa là công ty em thiết kế nội dung) Vậy hoá đơn đầu ra của em có VAT bằng bao nhiêu các bác ơi???:0frown:
Tức là cty bạn làm dịch vụ quảng cáo, thiết kế chương trình quảng cáo? Như thế thì thuế suất VAT là 10%. Bạn tham khảo thêm thông tư 120 nhé.

D

Donhat

Guest
3/8/05
48
0
0
Hanoi
Mức thuế suất VAT áp dụng cho lĩnh vực thiết kế là 10% chứ không phải căn cứ là thuế suất VAT đầu vào (5 hay 10%) để xác định thuế suất VAT đầu ra....
Donhat

T

themooncntt

Sơ cấp
15/9/05
35
0
6
40
Ha Noi
Có rất nhiều anh chị kế toán em quen cũng nói với em như vậy, thế mà em gọi điện hỏi dịch vụ hỗ trợ đối tượng nộp thuế bác ấy lại bảo em viết 5%, chắc có lẽ bác ấy tưởng rằng công ty em cung cấp CD rùi các bác nhỉ.