Ưu đãi Thuế Thu Nhập Doanh Nghiệp

• Thread starter cuongtv
  • Ngày gửi
C

cuongtv

Guest
28/11/05
6
0
1
Hà Nội
Theo thông tư 123/2004/TT-BTC về hướng dẫn thực hiện ưu đãi về thuế đối với doanh nghiệp phần mềm
1.Doanh nghiệp phần mềm mới thành lập được hưởng thuế suất thuế thu nhập doanh nghiệp 10% trong 15 năm, kể từ khi doanh nghiệp phần mềm mới thành lập bắt đầu hoạt động kinh doanh.

Mình chưa hiểu chỗ này, xin mọi người giải thích rõ

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Mình vẫn chưa hiểu bạn không hiểu chỗ nào?
về mặt câu chữ, bạn có thể thay cụm "doanh nghiệp phần mềm mới thành lập" bằng "nó". Thời điểm bắt đầu hoạt động kinh doanh: giả sử khi cấp giấy chứng nhận kinh doanh vào tháng 1, bạn có thể chưa hoạt động ngay mà đăng ký ngừng một khoảng thời gian (chẳng hạn là 6 tháng), thời gian 15 năm sẽ tính từ tháng 7 khi bạn thực sự hoạt động.
Về nội dung: doanh nghiệp phần mềm mới thành lập được miễn thuế trong 4 năm đầu và giảm nửa số thuế TNDN phải nộp (~ thuế suất 5%) trong 9 (?) năm tiếp theo kể từ khi có thu nhập chịu thuế

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Mình vẫn chưa hiểu bạn không hiểu chỗ nào?
về mặt câu chữ, bạn có thể thay cụm "doanh nghiệp phần mềm mới thành lập" bằng "nó". Thời điểm bắt đầu hoạt động kinh doanh: giả sử khi cấp giấy chứng nhận kinh doanh vào tháng 1, bạn có thể chưa hoạt động ngay mà đăng ký ngừng một khoảng thời gian (chẳng hạn là 6 tháng), thời gian 15 năm sẽ tính từ tháng 7 khi bạn thực sự hoạt động.
Về nội dung: doanh nghiệp phần mềm mới thành lập được miễn thuế trong 4 năm đầu và giảm nửa số thuế TNDN phải nộp (~ thuế suất 5%) trong 9 (?) năm tiếp theo kể từ khi có thu nhập chịu thuế

Viết như thế này sao các bác í không 2 in 1 luôn đi: giảm 5% thuế suất cho các doanh nghiệp mới thành lập trong 12 năm kể từ khi bắt đầu hoạt động. Sao lại thế nhỉ?
Chả hiểu nổi!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA