Chi phí hợp lý

• Thread starter DO THI SUONG
  • Ngày gửi
D

DO THI SUONG

Guest
11/5/11
0
0
0
quang ngai
các bạn ơi cho mình hỏi cái . Vi dụ như khi mình bán hàng thì có chia phân trăm cho ngươi ta, sô1 tiên2 này là mình bỏ túi riêng cho họ .như vây5 mình có tính vào chi phí bán hàng hơp5 lý có đươc5 không:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
44
Ha Noi
Oi cái này là hoa hồng mà !

Chia % cho người ta thì ghi vào
Đọc TT 130 về TNDN các chi phí hợp lý

Nếu bạn có hoá đơn theo mình cho vào đc

D

DO THI SUONG

Guest
11/5/11
0
0
0
quang ngai
nhưng mình chia cho cá nhân . trên hóa đơn đâu2 ra không ghi là hoa hong

170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
36
cạnh nhà hàng xóm
Một chi phí được xem là hợp lý trước hết phải đáp ứng đủ các điều kiện sau:
thông tư 130 nói:
1.1. Khoản chi thực tế phát sinh liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp;
1.2. Khoản chi có đủ hoá đơn, chứng từ hợp pháp theo quy định của pháp luật.
Thân!!!

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Nếu là hoa hồng môi giới, bạn phải xác đinh thuế TNCN theo TT84 thì sẽ được tính vào chi phí tính thuế

N

nguyenlananhkt86

Sơ cấp
26/1/10
8
0
0
Ha Noi
Cái khoản chi này là hoa hồng môi giới. Kèm theo khoản chi này phải có hợp đồng môi giới, Bảng kê tổng doanh thu bán ra tương ứng với tổng tiền hoa hồng đó ( gồm: họ và tên người môi giới, số chứng minh thư, Tổng DT bán ra, tổng số tiền hoa hồng thực nhận, ký nhận), cuối cùng là Đề nghị thanh toán và phiếu chi. Bạn trích ra 10% để nộp thuế TNCN nữa là ok. Đây là khoản chi phí hợp lý nằm trong diện bị khống chế ( không vượt quá 10% tổng tất cả các chi phí hợp lý) vậy nên bạn chi thế nào cho phù hợp để cuối năm tài chính lên tổng không vượt quá mức khống chế là được. Thân!

P

phuoc quang

Sơ cấp
7/4/11
1
0
0
long an
cho mình hỏi có quy định nào về thời gian phân bổ ko

G

giobienls

Guest
8/9/10
52
1
0
39
ly son
Trong xây dựng chi % cho người giới thiệu là khoản chi không hợp lý, khoản chi phí đó bạn chỉ theo dõi trên sổ sách riêng của công ty thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA