Hoá đơn chứng từ

• Thread starter hangsau
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hangsau

Guest
1/11/05
61
0
0
42
Hà Nội
Anh chị cho em hỏi với: Công ty em mới khai thuế T06/2005. Hàng tháng em đều kê khai thuế GTGT đối với những hoá đơn có tính thuế GTGT. Nhưng còn những cái hoá đơn đỏ nhưng ko có phần thuế GTGT thì kê khai cho thuế như thế nào ạ? Những hoá đơn này có phải tập hợp lại để nộp hàng tháng cho cơ quan thuế ko? và nếu phải kê khai thì kê khai vào biểu mẫu nào được ạ?
- Nếu thực sự phải kê khai những hoá đơn đó thì tháng này em kê khai luôn cả các hoá đơn từ tháng 05 cho tới tháng 01 này?
Anh chị nào biết chỉ bảo em với.
Em trân thành cảm ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Giá mà bạn đặt vấn đề này sớm thì hay rùi. Đối với hóa đơn bán hàng thông thường "những cái hoá đơn đỏ nhưng ko có phần thuế GTGT" thì hàng tháng bạn vẫn phải kê khai vào bảng kê 05/GTGT. Những hóa đơn này bạn lưu lại theo chứng từ hàng tháng khi thuế y/cầu kiểm tra thì bạn xuất trình.
Bây giờ mà bạn mới tiến hành kê khai từ tháng 05 trở về đây thì muộn rồi vì thời hạn kê khai chỉ trong vòng 3 tháng thôi vì thế mà bạn coi thử hóa đơn nào còn thời hạn thì kê khai nhé.
Mà sao bạn kê khai như thế mà KTT bạn ko biết sao. Những hóa đơn này bạn có phản ánh vào nghiệp vụ hàng tháng ko vậy? Coi bộ hơi bị nghiêm trọng đó.:wall:

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
hoangaccounting nói:
Bây giờ mà bạn mới tiến hành kê khai từ tháng 05 trở về đây thì muộn rồi vì thời hạn kê khai chỉ trong vòng 3 tháng thôi vì thế mà bạn coi thử hóa đơn nào còn thời hạn thì kê khai nhé.
Thời hạn kê khai trong vòng 03 tháng chỉ áp dụng đối với trường hợp khấu trừ thuế GTGT đầu vào.
Giờ thì bạn dùng bảng kê 05 để kê hết những HĐ như đã nêu đi. Đưa chúng vào báo cáo thuế của tháng 12/2005 để khóa sổ 2005 luôn.

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
hangsau nói:
Anh chị cho em hỏi với: Công ty em mới khai thuế T06/2005. Hàng tháng em đều kê khai thuế GTGT đối với những hoá đơn có tính thuế GTGT. Nhưng còn những cái hoá đơn đỏ nhưng ko có phần thuế GTGT thì kê khai cho thuế như thế nào ạ? Những hoá đơn này có phải tập hợp lại để nộp hàng tháng cho cơ quan thuế ko? và nếu phải kê khai thì kê khai vào biểu mẫu nào được ạ?
- Nếu thực sự phải kê khai những hoá đơn đó thì tháng này em kê khai luôn cả các hoá đơn từ tháng 05 cho tới tháng 01 này?
Anh chị nào biết chỉ bảo em với.
Em trân thành cảm ơn mọi người.

_ Nếu quá 3 tháng thì HĐ đó nêú có thuế GTGT sẽ không được khấu trừ VAT đầu vào, và thuế VAT naỳ sẽ trở thành chi phí của bạn. Vậy bạn cứ làm như Viet Huong đã, sau đó hạch toán chi phí bình thường, nêú thuế có hoỉ gì thì lúc đó hẵng tính tiếp

H

haimichael

Guest
3/1/04
44
0
6
bạn kê hết để tính vào chi phí hợp lý vậy
nếu Thuế hỏi thì giải thích như vậy là được

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều